Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Mỗi lần past thì file đó tự động tắt

Các bạn giúp mình với, không hiểu máy bị sao mà đối với excel mỗi lần mình thực hiện thao tác copy và past thì vừa past (trong cùng chương trình) thì file excel đó tự động đóng lại và cũng không thực hiện được thao tác past nữa.

Ðề: Mỗi lần past thì file đó tự động tắt

Khi gặp một thông báo lỗi, khả năng là khi past, những ô copy gặp phải những ô bị Merge Cells, lúc này nên kiểm tra lại xem nơi cần past có bị Merge không

Trích dẫn Gửi bởi domai108
    Các bạn giúp mình với, không hiểu máy bị sao mà đối với excel mỗi lần mình thực hiện thao tác copy và past thì vừa past (trong cùng chương trình) thì file excel đó tự động đóng lại và cũng không thực hiện được thao tác past nữa.
    Bạn hãy thử diệt virus và thử cài lại Office xem sao.
    Nếu mà Excel tự động đóng lại thì lỗi do máy rồi.

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Bạn hãy thử diệt virus và thử cài lại Office xem sao.
    Nếu mà Excel tự động đóng lại thì lỗi do máy rồi.
    Mình đã thử, có mỗi file đó là bị thế thôi chứ các file excel khác vẫn coppy and past bình thường. Thế này là lỗi do đâu nhỉ?

Kiểm tra lại xem file đó có bị cài pass không

Trích dẫn Gửi bởi kimthanh08
    Kiểm tra lại xem file đó có bị cài pass không
    Hoàn toàn không có pass đâu bạn.

copy toàn bộ sheet bỏ vào excell mới nếu được thì lưu lại và dùng còn không thử dổi tên file xem sao???

Vào protection kiểm tra thử, trường hợp không past được cũng do cài đặt bảo vệ trong chương trình này đó, nếu không tìm ra được thỉ... cắn lưỡi :sorrynha:

Trích dẫn Gửi bởi kimthanh08
    Vào protection kiểm tra thử, trường hợp không past được cũng do cài đặt bảo vệ trong chương trình này đó, nếu không tìm ra được thỉ... cắn lưỡi :sorrynha:
    Kiểm tra như thế nào hả bạn? Mình không rõ lắm bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không?
    Mình đã thử cop sang file excel mới nhưng cũng không được nữa. Đổi tên file cũng không kết quả gì.

Trích dẫn Gửi bởi domai108
    Kiểm tra như thế nào hả bạn? Mình không rõ lắm bạn có thể hướng dẫn cụ thể được không?
    Mình đã thử cop sang file excel mới nhưng cũng không được nữa. Đổi tên file cũng không kết quả gì.
    File này do bạn tạo ra hay do 1 người khác tạo, nếu bạn tạo ra mà vào protection kiểm tra không được nữa thì thua, nếu người khác lập thì chỉ có cách hỏi người đó pass thôi, một khi đã cài pass trong file này rồi thì bạn có cắt dán hay copy cũng đều không có kết quả. Hỏi được pass thì tính tiếp nha bạn :metwa:
    Tools - protection - trong này có các phần dùng để cài pass chống chỉnh sửa sao chép đó u

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối