Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Hàm DIC?

Hàm DIC?

Cho mình hỏi về hàm DIC:
    Khi mình tới 1 cty của bạn mình thấy tất cả đều dùng hàm này, rất thông dụng để chuyển số thành chữ như kiểu số tiền bằng chữ dùng trong phiếu thu, phiếu chi nhưng máy mình thì ko sử dụng được. Ko biết để sử dụng hàm này phải dùng add-ins hay là đó là 1 hàm của excel và mình cần phải cài đặt cái file nào đó thì mới có thể sử dụng được hàm này?
    [you] giúp mình cái này với.

Ðề: Hàm DIC?

Trích dẫn Gửi bởi Thích Đủ Thứ
    Cho mình hỏi về hàm DIC:
    Khi mình tới 1 cty của bạn mình thấy tất cả đều dùng hàm này, rất thông dụng để chuyển số thành chữ như kiểu số tiền bằng chữ dùng trong phiếu thu, phiếu chi nhưng máy mình thì ko sử dụng được. Ko biết để sử dụng hàm này phải dùng add-ins hay là đó là 1 hàm của excel và mình cần phải cài đặt cái file nào đó thì mới có thể sử dụng được hàm này?
    [you] giúp mình cái này với.
    Trong Excel không có hàm này. Có khi ở cty của người bạn dùng một add-ins để đổi số thành chữ. Có nhiều add-ins kiểu này. Muốn sử dụng một add-ins, bạn phải chép nó vào thư mục chứa add-ins của bộ Office rồi sử dụng chúng như là một hàm của Excel vậy. Hôm sau sẽ gửi cho các bạn add-ins này bằng 3 loại font chữ VNI-windows, ABC,Unicode
    Thân