Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 11 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 CuốiCuối
Kết quả 101 đến 110 của 113
    ðề: Theo dõi công văn đi và đến

a ơi a có file đổi tên đơn vị, tên công ty tại form nhập liệu theo dõi văn bản đi và xử lý được ko a, vì e làm cty khác nên xin file để lưu hồ sơ. Mail của e: minhchau@bacdongphu.vn, nếu được thì a gửi cho e liền nha e cảm ơn nhiều

Ðề: ðề: Theo dõi công văn đi và đến

Trích dẫn Gửi bởi phamkuan
    a ơi a có file đổi tên đơn vị, tên công ty tại form nhập liệu theo dõi văn bản đi và xử lý được ko a, vì e làm cty khác nên xin file để lưu hồ sơ. Mail của e: minhchau@bacdongphu.vn, nếu được thì a gửi cho e liền nha e cảm ơn nhiều
    Em muốn đổi tên đơn vị hoặc tên công ty thì cần nêu rõ, chứ nêu vầy là anh chịu thua.

Hiện tại File trên anh cũng đã có nhiều cải tiến, nhưng qua sử dụng không thấy các thành viên góp ý để anh cải tiến cho phù hợp với thực tiển hơn, nên chưa đưa File mới lên.

Trích dẫn Gửi bởi huythanhhoa

View attachment 14998

View attachment 14999

Hình em chụp lại đây anh
    Mình cũng bị lỗi này. Win 8.1 64 bit, office 2013.
    Có cách nào để sửa không bác ơi.

Trích dẫn Gửi bởi doibay
    Mình cũng bị lỗi này. Win 8.1 64 bit, office 2013.
    Có cách nào để sửa không bác ơi.
    Khi mở File xong thì Save As với đuôi File là Xlsm và nhớ thiết lập chế độ chạy Macro mới sử dụng được, nếu chưa biết thiết lập chế độ chạy Macro thì tôi gửi File hướng dẫn sau.

Tôi có ứng dụng Theo dõi công văn đi và đến của anh Be09, nhưng còn vài lỗi chưa nhận ra:
    1. Mở Sheet THEODOICV_DI, kích MỞ FORM NHẬP LIỆU thì báo lỗi, rà soát nhưng chưa phát hiện lỗi tại đâu. Anh cho tôi ý kiến nhé,

[IMG]http://**************/attachments/upload_2014-11-15_12-46-39-png.962677185/[/IMG]

2. Phần Sheet THVanBanDen nếu lở rê chuột đến ô thống kê thì nó di chuyển cột hoặc hàng, nếu được anh cố định các ô cell đó luôn tránh lệch chuyển.
    Riêng thiết lập Nút trên form để khi nhập liệu VB xong kích nút để đính kèm file là rất tuyệt vời, tiết kiệm thời gian và tăng tính tiện ích nữa. Anh có có thể sử dụng Form main để điều kiển các Form con thì quá tuyết vời. Anh sớm Up file cho anh em tham khảo với. Thanks

Về File theo dõi công văn đi và đến.

Do gần cuối năm bận nhiều việc quá nên chưa rảnh để hoàn thiện thêm một số chức năng nữa như:
    tạo Link đến các File theo dõi (để mở nó), tự động tổng hợp và phân loại File đến, File gửi đi, theo tháng, theo năm, đến đầu tháng 1 rảnh rỗi tôi sẽ cố gắng hoàn chỉnh và gửi lên cho các bạn sử dụng (nhằm giảm bớt áp lực trong công việc).

Cám ơn xuanthanh đã có những góp ý về File trên.

pmtrieu: Về lỗi này "The macro may not be available in this wokbook or all macros may be disabled".

Có thể bạn chưa thiết lập chế độ chạy macro hoặc thiết lập chưa đúng, cũng có thể máy bạn không có Control đồng hồ nên khi mở file lên thì bị lỗi.

Có thể sử dụng Form main để điều kiển các Form con thì quá tuyết vời: cái này thì tôi sẽ bổ sung trong File hoàn thiện sắp tới.

anh có thể cho em file hướng dẫn viết chương trình đươc ko anh

anh gửi cho em vào địa chỉ: buingoochinh1989@gmail.com
    em cám ơn anh nhiều

Dạ e xem qua rồi, thấy hay quá ạ, e rất thích mấy file excel như vậy, tò mò với vận dụng luôn.
    Anh gửi cho em với ạ. Mail bichphuongktdn@gmail.com
    Cảm ơn anh nhiều ạ!

Chào be)9, qua tìm hiểu mình thấy phần mềm QLVB của bạn rất hay. Nhờ bạn chuyển cho mình phần mềm qua địa chỉ: duongkhanh_tdna@yahoo.com với nhé, rất cám ơn bạn

Trang 11 của 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 CuốiCuối