Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Click vào 1 cell sẽ hiện lên cái lịch

Chào mọi người!
    Hiện nay do nhu cầu công việc cần tạo 1 cái lịch thay vì anh dung vadilation -> List nó dài. Bây giờ chuyển sang VBA khi click vào cell nó hiện lên cái lich và chỉ việc click chon ngày và nó fill ngày được chọn vào Cell đó.

Thanks
    Phụng NT

Ðề: Click vào 1 cell sẽ hiện lên cái lịch

Trích dẫn Gửi bởi phungnt
    Chào mọi người!
    Hiện nay do nhu cầu công việc cần tạo 1 cái lịch thay vì anh dung vadilation -> List nó dài. Bây giờ chuyển sang VBA khi click vào cell nó hiện lên cái lich và chỉ việc click chon ngày và nó fill ngày được chọn vào Cell đó.

Thanks
    Phụng NT
    Để nhập 1 ngày vào bất kỳ ô nào bạn chọn vào ô muốn nhập và click vào Mở lịch chọn 1 ngày, nó sẽ hiện lịch ra, bạn chọn ngày nó sẽ tự nhập ngày đó vào ô bạn vừa chọn. Tên sheet bạn sửa lại theo nhu cầu công việc. Mạng chậm quá nên tôi chưa UpLoad File lên được, bạn nêu địa chỉ Mail lên tôi gửi qua cho.

Cảm ơn Anh
    Email: phungnt1984@gmail.com.

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Để nhập 1 ngày vào bất kỳ ô nào bạn chọn vào ô muốn nhập và click vào Mở lịch chọn 1 ngày, nó sẽ hiện lịch ra, bạn chọn ngày nó sẽ tự nhập ngày đó vào ô bạn vừa chọn. Tên sheet bạn sửa lại theo nhu cầu công việc. Mạng chậm quá nên tôi chưa UpLoad File lên được, bạn nêu địa chỉ Mail lên tôi gửi qua cho.

Cảm ơn Anh
    Email: phungnt1984@gmail.com.
    Cách nhập 1 ngày vào bất kỳ 1 ô (Cell)

Để nhập 1 ngày vào bất kỳ ô nào bạn chọn vào ô muốn nhập và click vào Shapes Mở lịch chọn 1 ngày, nó sẽ hiện lịch ra, bạn click chọn ngày cần nhập nó sẽ tự nhập ngày đó vào ô bạn vừa chọn. Tên sheet bạn sửa lại theo nhu cầu công việc.
    Nếu bạn insert 1 sheet mới (tạo 1 sheet mới) thì Click chọn vào ô muốn nhập 1 ngày, trên menu chọn Tools > Macro > Macro và nhấn nút Run nó sẽ hiện lịch ra, bạn click chọn ngày cần nhập nó sẽ tự nhập ngày đó vào ô bạn vừa chọn. Tên sheet bạn sửa lại theo nhu cầu công việc. Tải File theo Link:
    https://www.box.com/s/3dea02d8da568189442a

Thanks Anh
    Nhưng sao dấu pass vậy Anh? Cho em xin cái pass nha để nghiên cứu VBA luôn

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Cách nhập 1 ngày vào bất kỳ 1 ô (Cell)

Để nhập 1 ngày vào bất kỳ ô nào bạn chọn vào ô muốn nhập và click vào Shapes Mở lịch chọn 1 ngày, nó sẽ hiện lịch ra, bạn click chọn ngày cần nhập nó sẽ tự nhập ngày đó vào ô bạn vừa chọn. Tên sheet bạn sửa lại theo nhu cầu công việc.
    Nếu bạn insert 1 sheet mới (tạo 1 sheet mới) thì Click chọn vào ô muốn nhập 1 ngày, trên menu chọn Tools > Macro > Macro và nhấn nút Run nó sẽ hiện lịch ra, bạn click chọn ngày cần nhập nó sẽ tự nhập ngày đó vào ô bạn vừa chọn. Tên sheet bạn sửa lại theo nhu cầu công việc. Tải File theo Link:
    https://www.box.com/s/3dea02d8da568189442a

Anh đã xóa Pasword và gửi mail cho em rồi đó.

Thanks Anh Bé rất nhiều.
    Cho em hỏi anh Bé năm nay bao nhiêu tuổi và Anh ở đâu.
    Em tên Phụng sn; 1984 đang làm tại masan.

Thanks Anh Bé rất nhiều.
    Cho em hỏi anh Bé năm nay bao nhiêu tuổi và Anh ở đâu.
    Em tên Phụng sn; 1984 đang làm tại masan.
    Hiện nay anh đang công tác tại Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Đồng Nai, trước tiên tham gia diễn đàn để giết thời gian trong những lúc rảnh, thứ 2 xem có giúp ích gì cho anh em trên diễn đàn không.
    Anh hiện nay 55 tuổi rồi em ạ.

Em đã áp dụng vào cái file của em rồi quá ok nhưng em vẫn chưa hiểu tại vị trí chọn năm và chọn tháng anh dùng cái nào trên toolbar để thiết kế vậy? Hiện giờ em copy của anh qua thôi

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Hiện nay anh đang công tác tại Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Đồng Nai, trước tiên tham gia diễn đàn để giết thời gian trong những lúc rảnh, thứ 2 xem có giúp ích gì cho anh em trên diễn đàn không.
    Anh hiện nay 55 tuổi rồi em ạ.

Em đã áp dụng vào cái file của em rồi quá ok nhưng em vẫn chưa hiểu tại vị trí chọn năm và chọn tháng anh dùng cái nào trên toolbar để thiết kế vậy? Hiện giờ em copy của anh qua thôi
    Trong cửa sổ VBE Click phải chuột vào Controls Toolbox, chọn Additional Controls ….Làm xuất hiện cửa sổ Additional Controls, trong khung Available Control đánh dấu chọn vào Calendar Control 11.0 (Excel 2003), đối với Excel 2007 số sau là 12.0, xong nhấn nút OK. Lúc này vào Controls Toolbox nhấn vào Calendar và click chọn trên Form rê và thả chuột trái thì nó hiện Calendar như đã thấy trên Form của anh

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối