Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tổng hợp nhiều File vào một File

Hỏi: Cần giúp trong Vba, với yêu cầu như sau:
    Yêu cầu mình có mô tả chi tiết trong file đính kèm, mình xin trích dẫn 1 ý như sau:
    - Tại ô D4 = 1 và ta click vào nút lệnh tong hop 18k thì chương trình sẽ mở ra hộp thoại Open.
    - Ta dựa vào hộp thoại Open này tìm đến file k1.
    - Khi đó dữ liệu trong file k1 của sheet(k1) sao chép vào sheet(data) của file tonghop.
    Kết thúc !
    Chú ý ô D4 là ô điều kiện cần sao chép dữ liệu.
    Mong các Anh, chị trên diễn đàn giúp dùm, trân trọng cảm ơn !

View attachment 13709

file đính kèm là PCTTCS

Ðề: Tổng hợp nhiều File vào một File

Đọc bài này và vận dung vào trường hợp của bạn http://www.**************/forum/exce...cel-trong-mot-thu-muc-va-lay-du-lieu.216.html
    Thân mến

Bạn xuanthanh ơi ! Tôi đã nghiêm cứu Đoạn code mở tất cả các file excel trong thư mục và lấy dữ liệu nhưng vận dụng vào bài của tôi thì không được. Momg bạn giúp thêm. Càm ơn bạn nhiều !

Trích dẫn Gửi bởi van80
    Hỏi: Có phương thức nào trong VBA có thể lần lượt mở, copy nhiều cell ( ví dự: D7:H12) rồi đóng lại cho tất cả các file Excel có trong 1 thư mục được chỉ định không? Số file cần mở khoảng 18 file, có tên dạng k1, k2...k18. Vị trí các cell cần copy trong từng file là cố định (ví dụ là D7:H12)copy vap sheet tonghop.Tôi đã làm rồi nhưng không được , mong các anh chị trên diễn đàn giúp dùm. Cám ơn !?
    Em đưa File đang theo dõi lên đi mỗi File chứa khoảng 5 dòng dữ liệu (để giảm dung lượng khi Load lên), để người giúp dễ dàng thực hiện và để kiểm tra Code cho thuận tiện.

Em có úp file dữ liệu lên rồi, Anh xem lại dùm em nha. Cảm ơn anh be09 nhiều ! thân chào anh.

Ðề: Mình xin nói trước là không mấy ưa chuyện làm việc với nhiều file

Mà chỉ làm với 1 (hay 2 file có đuôi khac nhau là cùng)

Ý của mình cũng gần giống í của bạn Be09 nêu trên:

Bạn hãy mô tả kỹ các file của bạn; Biết đâu có người sẽ giúp bạn hướng đi đúng hơn là thỏa mãn câu hỏi của bạn!

Thân ái!

:k5197769: