Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hỏi cách thiết lập nut enter và tab

View attachment 11140

xin hướng dẫn code dịch chuyển mouse
    khi di chuyển bằng phím mũi tên vào combox thì sổ list để chọn và dich chuyển phím mũi tên trong listbox để chọn mã, khi chọn mã xong=> ân phím enter thì thoát xuống dòng kế tiếp, tab thì di chuyển sang cột kế tiếp
    xin cảm ơn!!!

Ðề: Hỏi cách thiết lập nut enter và tab

Trích dẫn Gửi bởi hoangvinh_tb

View attachment 11140

xin hướng dẫn code dịch chuyển mouse
    khi di chuyển bằng phím mũi tên vào combox thì sổ list để chọn và dich chuyển phím mũi tên trong listbox để chọn mã, khi chọn mã xong=> ân phím enter thì thoát xuống dòng kế tiếp, tab thì di chuyển sang cột kế tiếp
    xin cảm ơn!!!
    Nhằm để hỏi đáp tập trung mọi vấn đề về lập trình VBA trong Excel, cách sử dụng các đối tượng Control Toolbox như thế nào? Sử dụng các biến, các phương thức để điều khiển ra sao? tôi có 02 chủ đề:
    http://www.**************/forum/excel-va-vba/hoi-dap-ve-lap-trinh-vba-trong-excel.184143.html
    Hoặc chủ đề http://www.**************/forum/excel-va-vba/control-va-properties-trong-lap-trinh-excel.182497.html
    Đề nghị các bạn cần hỏi về các bạn cần hỏi mọi vấn đề về lập trình VBA trong Excel thì hãy vào chủ đề như đã nêu trên.
    Mục đích để các bạn nào cần tìm hiểu về cách thiết lập thuộc tính cho 1 đối tượng Control Toolbox nào đó thì vào đó hỏi và xem kết quả trả lời.
    Để các bạn thuận tiện và tập trung theo dõi mọi vấn đề về các đối tượng trong Control Toolbox và cách thiết lập các điều khiển trong cửa sổ Properties nên tôi không trả lời ở đây.
    Câu hỏi của bạn liên quan đến cơ sở dữ liệu để lấy vào Combobox mà com bo này được viết bằng Macro vì vậy bạn chịu khó Upload File có dữ liệu lên mới trả lời bạn được, bạn hỏi và Upload File trong 02 chủ đề nêu trên.