Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Ðề: Dùng VBA liên kết Form với các Sheet

Cảm ơn bạn!
    Do mình muốn tự động hóa công việc của đơn vị (chủ yếu là quản lý hồ sơ đăng ký bệnh nhân) nên mới chập chững tìm hiểu cách nhập liệu qua Form trên Excel, qua tìm hiểu mình thấy cũng khó quá. Mình thấy file Xuat nhap ton hang hoa.xls mà bạn chia sẽ rất hay mình muốn học lõm qua đây, bạn có thể chia sẽ password được không vậy.
    Nếu bạn có thể thì giúp viết dùm mình chương trình, mình đã thiết kế rồi nhưng không biết lập trình

Muốn tự động hóa công việc của đơn vị về quản lý hồ sơ đăng ký bệnh nhân.
    Bạn tải file lên và nêu rõ yêu cầu cần quản lý về vấn đề gì? cần tổng hợp báo cáo nội dung gì? theo tuần, tháng..v..v...Tôi giúp cho.

Công việc của đơn vị mình là:
    Có một file Quanlybenhxa.xls, gồm các sheet tương tự như các quyển sổ. Để công việc đơn giản tránh nhập lại nhiều lần, mình muốn tạo Form nhập liệu mà từ đó có thể chép dữ liệu có liên quan vào các sheet.
    Ví dụ: Ở sheet KHAMBENH và CAPCUU ở Cách giải quyết, nếu chọn Vào BX điều trị thì sẽ tự động ghi bệnh nhân đó vào Sheet BENHXA với các thông tin tương ứng, dựa vào Form để bổ sung thêm những phần còn thiếu. Mình khó diễn giải quá. Mình gửi bạn file đình kèm rồi bạn hướng dẫn dùm mình nhe.

View attachment 7360

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Mời các bạn nào ham thích về lập trình VBA thì xem thử Form này để tham khảo, đặc biệt sử dụng ScrollBars trên Form.
    Xuat nhap ton hang hoa.xls - File Shared from Box - Free Online File Storage
    Pass ? Em dep lam ))

Em đẹp không bằng người đẹp, nếu giúp làm giùm hoàn tất thì mới gọi là đẹp.
    Hãy chờ đấy tôi làm gần xong rồi vài hôm nữa tôi tải file lên cho bạn.
    Không phải bí lối mà tại bận nhiều việc cơ quan quá, tối lại xỉn nên từ đó đến nay vẫn làm chưa xong, lúc xỉn mà làm thì khi hoàn tất số liệu báo cáo nó lại nhảy múa lung tung như lúc xin thì chết luôn
    Hứa hoài mà chưa tải File lên được, thôi thì cố gắng từ nay cuối tháng 5 này mới hoàn tất.