Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: CÁCH TẠO 1FORM ĐỂ NHẬP

Trích dẫn Gửi bởi hongtuanh
    Vd em có 3 dòng: Atg,asg,atb và 12 cột:1->12.làm sao mình có thể táo form để nhập sl vào trong bảng mình tạo ra.nhờ anh chị chỉ dùm
    Bạn đưa file lên hoặc gửi vào hộp mail của tôi : bachdanggiang_2006@yahoo.com, tôi sẽ giúp chứ nói suông thế không ai hiểu được bạn muốn gì đâu .
    Thân

Vd em có 3 dòng: Atg,asg,atb và 12 cột:1->12.làm sao mình có thể táo form để nhập sl vào trong bảng mình tạo ra.nhờ anh chị chỉ dùm
    Bạn nói rõ ràng hơn được không.Không thì bạn đưa file lên.Trong nó như thế nào rồi mới tạo Form cho bạn.Nếu không ưng ý thì bạn có thể chỉnh lại cũng được.Chứ bạn nói thế thì mình hình dung ra không nổi.

Bạn tham khảo bài viết sau nhé
    http://**************/forum/showpost.php?p=534019&postcount=5

Ðề: CÁCH TẠO 1 FORM ĐỂ NHẬP DỮ LIỆU

Tự động tạo Form để nhập liệu (sử dụng cho Excel 2003).[/B]

Những điều cần lưu ý trước khi thực hiện việc tạo Form:
    Thứ nhất: tiêu đề cột và tất cả các cell bạn không được Merge and Center (nhập các cell lại).
    Thứ hai: tiêu đề không được để trống và không được Insert bất kỳ 1 dòng trống nào ở giữa. Khi không hội đủ 2 điều kiện trên thì bạn không thể tạo được Form

Bắt đầu thực hiện tạo Form: bạn click vào tiêu đề, từ menu chọn Data, chọn Form...Làm xuất hiện 01 Form (tên Form là tên sheet của bạn), để nhập vào bảng tính bạn click vào nút New, lúc này Form sẽ trống và bạn bắt đầu nhập liệu ở Text Box đầu tiên, để nhập Text Box tiếp theo bạn nhấn nút Tab và tuần tự nhập hết các nội dung trên Form xong bạn nhấn nút New để nhập tiếp, khi không cần nhập nữa bạn nhấn nút Close để đóng Form.

Chúc bạn thực hiện thành công.