Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: kế toán excel

kế toán excel

Các bạn chỉ cách tạo list được tham chiếu, ví dụ danh sách mã khách hàng ở một sheet, khi lập báo cáo muốn tại sheet báo cáo có thể chọn được mã khách hàng không cần phải qua sheet mã khách hàng.
    Làm sao có thể tự động che các dòng không có dữ liệu khi dùng lệnh Filter.:confuse1::confuse1:
    Xin cảm ơn

Ðề: kế toán excel

Tôi xin hỏi: Tôi đang quản lý nhân viên khi chọn mã nhân viên nao thì nó sẽ thể hi6ẹn thông tin của người đó kèm theo hình của người đó.

Trích dẫn Gửi bởi nqchinh
    Các bạn chỉ cách tạo list được tham chiếu, ví dụ danh sách mã khách hàng ở một sheet, khi lập báo cáo muốn tại sheet báo cáo có thể chọn được mã khách hàng không cần phải qua sheet mã khách hàng.
    Làm sao có thể tự động che các dòng không có dữ liệu khi dùng lệnh Filter.:confuse1::confuse1:
    Xin cảm ơn
    Chào bạn!
    câu 1 :Bạn đặt tên khối cho cả vùng dữ liệu tên khách hàng ( chỉ 1 cột tên khách hàng hay mã khách hàng mà thôi),ví dụ TENKH.
    tại sheet báo cáo bạn quét chọn vùng dữ liệu tên khách hàng, vào menu DATA - Validation... tại thẽ setting chọn mục List trong dòng Allow
    trong dòng Source gỏ =TENKH.
    Câu 2: Bạn quét vùng dữ liệu, vào menu DATA - Autofilter
    bạn sẽ thấy tại các ô tiêu đề có các dấu dropdown. bạn click vào và chọn none Blank. sẽ tháy ngay kết quả.
    Chào bạn
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi congbaotb
    Tôi xin hỏi: Tôi đang quản lý nhân viên khi chọn mã nhân viên nao thì nó sẽ thể hi6ẹn thông tin của người đó kèm theo hình của người đó.
    Chào bạn!
    Bạn xem ví dụ trong file mình gửi đây nhé Click here để tải file
    Chào nhé, có gì trao đổi thêm

Thân chào các bạn!
    Mình là thành viên của các bạn, mình đã học kế toán doanh nghiệp cách đây 5 năm nhưng thực tế mình làm bên lĩnh vực HCSN nên mình không rành về hạch toán kế toán DN, mình đang theo hoc hỏi làm thêm về kế toán nên xin các bạn chỉ giúp cách thiết lập sổ sách kế toán excel hình thực nhật ký sổ cái. Rất mong được sự chỉ giáo và chia sẻ kiến thức của các bạn. Chân Thành cám ơn. Thân ciao!

minh tai de xem nhung khong tai duoc