Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 15 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 148

Cách tính lương cho cong nhan trên excel?

các anh chị ơi tính lương cho công nhân trên excel ở công ty may mặc như thế nào ạ, vì có nhiều công đoạn quá có một cột là mã hàng một cột là tên công nhân một cột là số lượng một cột là tên công đoạn mỗi công đoạn có đơn giá khác nhau vậy để tính ra thành tiền cho tất cả công nhân trong tháng thì phải tính thế nào ạ, chủ nhật công nhân được nghỉ

Ðề: cách tính lương cho cong nhan trên excel?

Trích dẫn Gửi bởi dudu dang ye
    các anh chị ơi tính lương cho công nhân trên excel ở công ty may mặc như thế nào ạ, vì có nhiều công đoạn quá có một cột là mã hàng một cột là tên công nhân một cột là số lượng một cột là tên công đoạn mỗi công đoạn có đơn giá khác nhau vậy để tính ra thành tiền cho tất cả công nhân trong tháng thì phải tính thế nào ạ, chủ nhật công nhân được nghỉ
    Tính lương là tính như thế nào? tính theo khoán sản phẩm hay tính công nhật hay lương tháng, lương phụ trôi, lương tăng ca cái này cần nói rõ và nêu ra giá , ví dụ khoán 1 sản phẩm là bao nhiêu tiền (vì nó liên quan đến khâu tính lương). Bạn cần Upload File bạn đang theo dõi lên diễn đàn, nếu không có File sẳn thì bạn tự thiết kế 1 File giả định với nội dung như bạn đã nêu (chỉ cần vài chục dòng là được không cần nhiều).
    Bạn cần tạo 1 Sheet dữ liệu (gọi là Data) là nơi lấy dữ liệu đưa vào sheet nhập liệu.
    Lưu ý: Sheet dữ liệu bạn cần có các cột như sau.
    - Cột mã hàng: nêu tất cả các hàng hóa bạn cần nhập liệu.
    - Cột tên công nhân: .................................................. ....
    - Cột tên công đoạn:.......................................... .............
    Những cái này rất quan trọng vì có nó dùng để tao List và kết hợp hàm khi bạn chọn 1 mã hàng hoặc tên 1 công nhân nó sẽ tự động nhập liệu tất cả các chỉ tiêu khác chính xác mà không sợ sai sót, chứ bạn nêu chung chung mà không kèm theo File thì không ai giúp bạn đâu.

Trích dẫn Gửi bởi be09
    Tính lương là tính như thế nào? tính theo khoán sản phẩm hay tính công nhật hay lương tháng, lương phụ trôi, lương tăng ca cái này cần nói rõ và nêu ra giá , ví dụ khoán 1 sản phẩm là bao nhiêu tiền (vì nó liên quan đến khâu tính lương). Bạn cần Upload File bạn đang theo dõi lên diễn đàn, nếu không có File sẳn thì bạn tự thiết kế 1 File giả định với nội dung như bạn đã nêu (chỉ cần vài chục dòng là được không cần nhiều).
    Bạn cần tạo 1 Sheet dữ liệu (gọi là Data) là nơi lấy dữ liệu đưa vào sheet nhập liệu.
    Lưu ý: Sheet dữ liệu bạn cần có các cột như sau.
    - Cột mã hàng: nêu tất cả các hàng hóa bạn cần nhập liệu.
    - Cột tên công nhân: .................................................. ....
    - Cột tên công đoạn:.......................................... .............
    Những cái này rất quan trọng vì có nó dùng để tao List và kết hợp hàm khi bạn chọn 1 mã hàng hoặc tên 1 công nhân nó sẽ tự động nhập liệu tất cả các chỉ tiêu khác chính xác mà không sợ sai sót, chứ bạn nêu chung chung mà không kèm theo File thì không ai giúp bạn đâu.
    cho em hỏi em đã làm ví dụ ở excel rồi bây giờ em muốn upload file lên đây thì em vào đâu và làm thế nào ạ để cho lên đây cho các anh chị giúp em ạ

Daniel vừa làm 1 file tính lương cho học viên là chủ xưởng may mặc, cũng có yêu cầu như bạn,có mức lương thời gian, lương sản phẩm, một sản phẩm qua nhiều công đoạn, mỗi công đoạn có đơn giá lương khác khau. Và có yêu cầu in phiếu tính lương cho từng công nhân. Bạn cho địa chỉ e mail, Daniel sẽ gửi bạn sử dụng.

Daniel ơi cho mình xin file đó với được hok bạn, vì mình cũng đang cần như bạn đó í. Mail của mình là: thuyan83@gmail.com.

cho mình xin với nhé! mail mình là:" canhchimbayxa89@gmail.com".Thanks you!

mình nữa...mình ko học bên kt nhưng cũng có một vài môn học liên quan. hihi Cảm ơn bạn nhé. mail của mình là : utnhung90@gmail.com

daniel cũng cho mình xin với nhé. mình cũng cần lém, nguyen_van_minh_vuong@yahoo.com:xinchao:

cho em hỏi em đã làm ví dụ ở excel rồi bây giờ em muốn upload file lên đây thì em vào đâu và làm thế nào ạ để cho lên đây cho các anh chị giúp em ạ
    Cách Upload file lên em đọc ở bài này.
    http://www.**************/forum/excel-va-vba/cach-gui-file-dinh-kem.181322.html#post907548

Và bài này.
    http://www.**************/forum/excel-va-vba/cach-gui-file-dinh-kem.181322.html#post914040

Chào các bạn,

Bạn cho mình xin file excel tính lương nhé!

Mail của mình là : hatayho8813@gmail.com

Thanks bạn nhé!

Thân,

Trang 1 của 15 12311 ... CuốiCuối