Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 74

Hỏi cách sử dụng file kế toán excel

Chào mọi người.
    Mình có tải một số file kế toán theo QD 48 trên thư viện về dùng thử. Mình có một vài thắc mắc nhờ mọi người chỉ giúp:
    - Những file đó sử dụng cho từng tháng hay cho từng năm vậy. Nếu dùng cho từng năm thì không đủ số dòng, và kết chuyển số dư từ tháng này qua tháng tiếp theo như thế nào.
    - Còn nếu sử dụng theo tháng thì chỉ cho mình cách copy mà ko bị mất số liệu nhé. Vì minh moi vao nghề nên còn kém.
    Ai biết chỉ giúp mình nhé.
    Cám ơn nhiều

Ðề: Hỏi cách sử dụng file kế toán excel

nếu không đủ số dòng thì bạn ínert thên dòng vào rồi làm tiếp

cái này mình sử dụng cho từng tháng thì hay hơn

bạn coppy số liệu thì dùng past Special / value

Đang ở
    90 Giảng Võ, Ba Đình, Hà Nội

Bạn nên insert thêm dòng, nếu như bạn sợ nhiều dong quá sợ vào số liệu nhầm thì bạn hãy đặt mouse vào 1 dong bất kỳ => window=> preeze panes Để cố định dòng và cột thử xem. Tớ làm dự án với thầy giáo nhập số liệu rất nhiều cũng dùng cách này kô bịi nhầm số liệu

Các bạn ơi, mình làm trong một doanh nghiệp nhỏ. Tuy nhỏ nhưng phải làm rất nhiều việc, mình không thể nào làm bằng thủ công. Các bạn ai có một phần mềm nào thích hợp cho doanh nghiệp vừa và nhỏ gởi cho mình với.
    gởi theo địa chỉ mail: sangbt1980@yahoo.com.vn
    Cảm ơn các bạn

Trích dẫn Gửi bởi Sang Nguyen
    Các bạn ơi, mình làm trong một doanh nghiệp nhỏ. Tuy nhỏ nhưng phải làm rất nhiều việc, mình không thể nào làm bằng thủ công. Các bạn ai có một phần mềm nào thích hợp cho doanh nghiệp vừa và nhỏ gởi cho mình với.
    gởi theo địa chỉ mail: sangbt1980@yahoo.com.vn
    Cảm ơn các bạn
    Bạn vô trang kienthuctaichinh.com vào phần download, down bản cập nhật ngày 16/02/2009 về dùng thử xem có được ko? Chúc bạn thành công
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi minhtuantm
    Chào mọi người.
    Mình có tải một số file kế toán theo QD 48 trên thư viện về dùng thử. Mình có một vài thắc mắc nhờ mọi người chỉ giúp:
    - Những file đó sử dụng cho từng tháng hay cho từng năm vậy. Nếu dùng cho từng năm thì không đủ số dòng, và kết chuyển số dư từ tháng này qua tháng tiếp theo như thế nào.
    - Còn nếu sử dụng theo tháng thì chỉ cho mình cách copy mà ko bị mất số liệu nhé. Vì minh moi vao nghề nên còn kém.
    Cám ơn nhiều
    file kế toán mà dùng từng tháng thì bạn làm tay cho lành ha. Vì mục đích cuối cùng là BCTC năm. Nếu bạn dùng từng tháng thì đến hết năm bạn tổng hợp làm sao.

bạn copy vùng cần lấy số liệu sau đó chuyển đến vùng cần gián,bạn nhấp phải chuột,chon paste special...,sau đố chon Values .cách nay cho phép bạn gián gia chị mà không gián công thức,kết quả sẽ không bi mất.chúc bạn thành công

mọi người ui! em ko tìm dc bài ngày 16/2.ai có thì chia sẻ với em nữa đc ko ah! mail của em nè:maioanh86@gmail.com
    Cảm ơn các pác trước nha!

Trích dẫn Gửi bởi haitvonline
    Bạn vô trang kienthuctaichinh.com vào phần download, down bản cập nhật ngày 16/02/2009 về dùng thử xem có được ko? Chúc bạn thành công
    -----------------------------------------------------------------------------------------

file kế toán mà dùng từng tháng thì bạn làm tay cho lành ha. Vì mục đích cuối cùng là BCTC năm. Nếu bạn dùng từng tháng thì đến hết năm bạn tổng hợp làm sao.
    sử dụng từng tháng thì mỗi tháng copy riêng ra 1 file và làm, cuối năm cần tổng hợp thì copy dữ liệu 12 tháng phát sinh trong sheet NKC vào file NKC tổng của năm thì thành báo cáo năm, có sao đâu :hawaii:

Trích dẫn Gửi bởi minhtuantm
    Chào mọi người.
    Cám ơn nhiều
    Dùng cho từng nhé bạn dễ qlý và tìm kiếm. :hawaii: cúôi kỳ copy vào 1 sheet

chỉ cho mình cách sủ dụng kế toán excel về bảng xuất nhập tồn lập như thế nào

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối