Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Excel không thể mở trực tiếp đựoc mà phải dùng đến open

anh chị nào biết có thể jup em với:?
    máy tính của em sao dạo này excel không thể mở lên đk,mỗi khi mwor chỉ xuất hiện một màn đen thôi. em phỉa dùng đến open sau đó cik vào file cần file mới mở đk. anh chị nào biết cách cứu em với vì em thấy làm thế này rất bất tiện............cứu.uuuu.............uuuuuuuuu uuu!!!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi colophandep
    anh chị nào biết có thể jup em với:?
    máy tính của em sao dạo này excel không thể mở lên đk,mỗi khi mwor chỉ xuất hiện một màn đen thôi. em phỉa dùng đến open sau đó cik vào file cần file mới mở đk. anh chị nào biết cách cứu em với vì em thấy làm thế này rất bất tiện............cứu.uuuu.............uuuuuuuuu uuu!!!!!!!!
    Bạn vào Tools-->Option..-->Tab General --> Bỏ tick Ignore other application là OK ngay thôi.

Cách 2: Vào Help-->Detect and Repaire--> Chọn Discard my customize setting and restore default setting cũng được.Cách này sẽ phục hồi lại trạng thái ban đầu sau khi cài xong Office. bạn muốn lựa chọn cái nào cũng OK cả.

Ðề: Excel không thể mở trực tiếp đựoc mà phải dùng đến open

mình dùng cách 2 bạn ah, mình mở đk rồi, thanhks bạn nh nha!!!!!

Ðề: Re: Excel không thể mở trực tiếp đựoc mà phải dùng đến open

Đã lam như hướng dẫn nhưng vẫn không được.

Thử đủ cách trên google mà vẫn không được, máy mình cài win8. Ai biết chỉ dùm cái.

Trích dẫn Gửi bởi shutdown
    Thử đủ cách trên google mà vẫn không được, máy mình cài win8. Ai biết chỉ dùm cái.
    Em phải nêu rỏ đang sử dụng Office nào, còn 2003 thì đọc bài này.

http://www.**************/forum/thui...u-ly-man-hinh-mau-den-trong-excel.210577.html

Trích dẫn Gửi bởi shutdown
    Bạn dùng phần mềm nào vậy? Nếu là office2007 thì phần mềm của bạn bị lỗi rồi. Mình cũng đã bị như bạn, thủ mọi cách đều không được. cuối cùng phải tải phần mềm mới về sau đó cài lại thì mới ok bạn ạ