Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Mọi nguời ơi giúp em với.

Em mới vào làm kế toán kho một cửa hàng bán bánh mì và các đồ uống, bây giờ giám đốc bảo em phải lập một bảng định lượng để tính toán và quản lý việc xuất nhập kho thực phẩm một cách chính xác, ai có file không cho em xin với, thực sự e rất rối và lo lắng vì em mới vào nghề, mọi người giúp em với.
    Nếu có file mọi người gửi qua mail phuonghuyen023@gmail.com dùm em.
    Em xin chân thành cảm ơn mọi người.

Ðề: Mọi nguời ơi giúp em với.

Trích dẫn Gửi bởi huyen thong
    Em mới vào làm kế toán kho một cửa hàng bán bánh mì và các đồ uống, bây giờ giám đốc bảo em phải lập một bảng định lượng để tính toán và quản lý việc xuất nhập kho thực phẩm một cách chính xác, ai có file không cho em xin với, thực sự e rất rối và lo lắng vì em mới vào nghề, mọi người giúp em với.
    Nếu có file mọi người gửi qua mail phuonghuyen023@gmail.com dùm em.
    Em xin chân thành cảm ơn mọi người.
    Em muốn giúp thì ít ra cũng phải có File trong đó có 1 sheet chứa dữ liệu liệt kê tất cả các loại đồ ăn, thức uống mà em muốn theo dõi, đồng thời phải kê đơn vị tính và đơn giá thì mọi người mới giúp được, còn nêu vấn đề khơi khơi vầy chẳng ai biết mà giúp theo ý của em được.

Trích dẫn Gửi bởi Wind_Flower
    hihihihi chị be09 còn đang khò hahahahaha

Gớm sao có vài hàng , chắc xi nhĩ hói cả đầu hahahahaha
    Màu mè là female gùi . !!!! Sắp sếp kiểu gì mà như vậy thì nàm thao có ngà tháng theo dõi, hơn nữa cần tính rõ ràng chứ lị

Tạm thời làm thế lầy đi xem nàm thao nhé

XU?T - NH?P - T?N

ko sure 2003 nên file 2010 ở đây

XU?T _NH?P _ời T?N_2010
    Dạ em là famele ạ, đúng là em suy nghĩ hói cả đầu mà vẫn không tìm ra hướng giải quyết ạ, em cảm ơn anh / chị nhé, excel em rất là ngu ạ, nên mong mọi người chỉ giáo cho em với ạ.:santa:
    Anh / chị cho em hỏi là giờ tính từng ngày được rồi thì tính tổng cả tháng thì mình làm thế nào ạ.

Trích dẫn Gửi bởi huyen thong
    Dạ em là famele ạ, đúng là em suy nghĩ hói cả đầu mà vẫn không tìm ra hướng giải quyết ạ, em cảm ơn anh / chị nhé, excel em rất là ngu ạ, nên mong mọi người chỉ giáo cho em với ạ.:santa:
    Anh / chị cho em hỏi là giờ tính từng ngày được rồi thì tính tổng cả tháng thì mình làm thế nào ạ.
    tổng cả tháng, tổng cả năm hay vài năm cũng vậy thôi

1- Cach nhanh, gọn là Filter, sau đó dùng Subtotals hoặc Sâm ( vi dụ :SumFilteredVisible, v.v..) . Phần này cô nên nhờ cô / chị be09 chỉ sẽ hiểu nhanh hơn

2- Dùng công thức các loại Sâm như Sum (dùng array), Sumif, Sumifs, Sumproduct v.v...

Ở đây tôi chỉ tạm dùng Sumifs & Sumproduct nhé . Trong trang SL BÁN TRONG NGÀY

Muốn tổng từ ngày (F3) 1/8/2014 đế ngày (G3) 1/10/2014

Tổng Sandwiche là: = SUMIFS($B$2:$B$8,$A$2:$A$8,">=" & F3, $A$2:$A$8,"<=" & G3)
    Tổng Super size là: = SUMIFS($C$2:$C$8,$A$2:$A$8,">=" & F3, $A$2:$A$8,"<=" & G3)
    hoặc =SUMPRODUCT((A3:A8>=F3)*(A3:A8<=G3)*(B3:B8-))

Kiểm chứng lại, Sandwiche là: : =SUM(B6:B8-)

Kiểm chứng lại tổng của bao nhiêu rows : = COUNTIFS(A3:A8,">="&F3,A3:A8,"<="&G3)

Hummmmmm, ngu thì phải nói là tui, vì gần retired mà vẫn còn học hehehehehehe .
    ko piết, chưa học sao gọi nà ngu nhỉ, hăm hủi nủi hihihihihi

Nhớ nhâm nhi Sâm , Sâm bổ lượng chứ đừng sâm bổ ngửa