Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Nhờ các anh chị giúp file sumproduc

Xin cac anh chi ở diễn đàn giùp em ah, em dốt về excel, lên diễn đàn có down về một file của các anh chị trên đây thấy phù hợp yêu cầu mà muốn chỉnh sửa tí theo ngày tháng phát sinh giao dịch , vi dụ sau ngày 05/02/2014 em sẽ tổng kết xem hôm đó thu chi bao nhiêu ah? và chỉ cần mình đánh ngày sẽ hiện lên mà em ko biết làm. Nhờ các anh chị cao thủ ra tay chỉ giúp em với ah, e chân thanh cảm ơn, em đagn làm file ở tháng 01. Các anh chị giúp em nhé

Ðề: Nhờ các anh chị giúp file sumproduc

Trích dẫn Gửi bởi heocontihon
    Xin cac anh chi ở diễn đàn giùp em ah, em dốt về excel, lên diễn đàn có down về một file của các anh chị trên đây thấy phù hợp yêu cầu mà muốn chỉnh sửa tí theo ngày tháng phát sinh giao dịch , vi dụ sau ngày 05/02/2014 em sẽ tổng kết xem hôm đó thu chi bao nhiêu ah? và chỉ cần mình đánh ngày sẽ hiện lên mà em ko biết làm. Nhờ các anh chị cao thủ ra tay chỉ giúp em với ah, e chân thanh cảm ơn, em đagn làm file ở tháng 01. Các anh chị giúp em nhé
    Chưa hiểu ý lắm, làm đại hên thì trúng.

1/ Tại A2 của sheet Tong Ket Ngay, bạn gõ ngày cần truy vấn kết quả (phải đúng định dạng ngày của sheet T1.

2/ Sheet Tong Hop Ngay: Khi truy vấn kết quả sheet Tong Ket Ngay xong thì sang sheet Tong Hop Ngay nhấn nút Tổng hợp ngày để được kết quả nội dung thu chi của từng khách hàng.

Lưu ý: Nhớ thiết lập chế độ chạy Macro mới có kết quả.

Xem File:

Trích dẫn Gửi bởi heocontihon
    :troidat: chỉ cần mình đánh ngày sẽ hiện lên mà em ko biết làm :kinhhoang:
    :k5798618::k5798618:Ko cho Formula ... nhựa tình ... lấy gì mà ra . Formula trước gùi mơ ngày Valentine . hahahahaha:noinhiu::noinhiu::noinhiu:

Cách dùng các Formula sau đây đều là ARRAY
    Thì là mà thịt nướng kim chi, phải Ctrl+SHIFT+ENTER

=SUM((A17:A35=J16)*(E17:E35))
    =SUMIF(A17:A35,"="&J16,E17:E35)
    =SUMIFS(E17:E35,A17:A35,J16)
    =SUMPRODUCT(--(A17:A35=J16),(E17:E35))

Nếu ko ra 546,290,000 là bố nháo nhé
    Ctrl+SHIFT+ENTER sẽ thấy dấu này {.....}

{=SUMPRODUCT(--(A17:A35=J16),(E17:E35))}

Thích dùng kiểu nào cũng được, cũng lên cung trăng gặp chị Hằng

Trích dẫn Gửi bởi Wind_Flower
    :troidat: chỉ cần mình đánh ngày sẽ hiện lên mà em ko biết làm :kinhhoang:
    :k5798618::k5798618:Ko cho Formula ... nhựa tình ... lấy gì mà ra . Formula trước gùi mơ ngày Valentine . hahahahaha:noinhiu::noinhiu::noinhiu:

Cách dùng các Formula sau đây đều là ARRAY
    Thì là mà thịt nướng kim chi, phải Ctrl+SHIFT+ENTER

=SUM((A17:A35=J16)*(E17:E35))
    =SUMIF(A17:A35,"="&J16,E17:E35)
    =SUMIFS(E17:E35,A17:A35,J16)
    =SUMPRODUCT(--(A17:A35=J16),(E17:E35))

Nếu ko ra 546,290,000 là bố nháo nhé
    Ctrl+SHIFT+ENTER sẽ thấy dấu này {.....}

{=SUMPRODUCT(--(A17:A35=J16),(E17:E35))}

Thích dùng kiểu nào cũng được, cũng lên cung trăng gặp chị Hằng
    hic hic, thiệt tình là em ko rành excel ah, chắc còn thua đưa học cấp 2, chứ ko phải cố tình giả vờ ko biết đâu ah:-(, tks anh chị đã trả lời giúp em ah