Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Nhập xuất tồn

Nhập xuất tồn

Chào cả nhà @@@
    Mình muốn hỏi một chút mong cả nhà giúp đỡ
    Mình đang làm thủ kho cho một công ty chè .Hàng ngày công ty nhập chè từ nơi khác về và đem sơ chế lại . Nên việc nhập xuất tồn cuối tháng cứ rối tung lên. cả nhà có cách nào giúp mình với:tinhtuong::tinhtuong::tinhtuong:
    Thank you verry much .....::nongqua:

Ðề: Nhập xuất tồn

mình có một chút ý kiến như này:
    1-cty bạn có nhiều loại chè để chế biến không và những loại chè mà nhập về có nhiều loại không.Nếu nhiều loại thì mình phân ra nhiều loại và đặt cho mỗi loại một mã vật tư để mình dễ theo dõi từng loại chè. Hàng ngày cứ cuối ngày mình tổng hợp nhập xuất tồn hoặc cuối tháng mình làm cũng được.

bạn vào cái này để làm nè, hum bữa anh chị trên diễn đàn cho mình cái phần này mình làm cũng ok

em lập theo dõi là được mà
    có quan trong gi đâu em nói vậy chỉ có một mặt hàng che thì còn đở đó

Trích dẫn Gửi bởi luckystar220
    mình có một chút ý kiến như này:
    1-cty bạn có nhiều loại chè để chế biến không và những loại chè mà nhập về có nhiều loại không.Nếu nhiều loại thì mình phân ra nhiều loại và đặt cho mỗi loại một mã vật tư để mình dễ theo dõi từng loại chè. Hàng ngày cứ cuối ngày mình tổng hợp nhập xuất tồn hoặc cuối tháng mình làm cũng được.
    Mình thấy ý kiến này hay đó ! nhưng theo mình nghỉ nên tổng hợp hằng ngày sẽ dễ theo dõi hơn , cuối tháng cũng ....đỡ hơn !:noinhiu:

bạn tham khảo link dưới của các anh chị DKT
    http://**************/forum/showthread.php?t=112314&page=9

Công ty mình nhiều loại chè lắm .Nhập chè sơ chế về rồi đi sơ chế thành nhiều loại chè có khoảng hơn chục loại TP. Rồi lại nhập chè TP của cty khác về sàng tách lại ra mấy loại TP... Mình muốn có cách nào đó tổng hợp lại để khi cần đến thì có luôn không phải cộng lại từng ngày . Và phải phân biệt được chè đó từ chè sơ chế hay chè làm lại từ chè của cty nào... Vì các loại chè ở từng vùng khác nhau nên khi đấu trộn thành một nó sẽ là một loại chè khác./// bạn có cách gì giúp mình với :khocdudoi: mệt mỏi quá...............

Bạn làm trên Kt máy hay làm trên xls vậy ?
    nếu bạn làm trên xls thì bạn hãy phân loại ra từng loại và mỗi loại đặt cho nó một cái mã và khi hàng nhập về và xuất đi và hàng bị trả lại bạn phải theo dọi chính xác xem số lượng bao nhiêu thì sẽ rõ thoi
    Chúc bạn thành công !

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhue65
    Công ty mình nhiều loại chè lắm .Nhập chè sơ chế về rồi đi sơ chế thành nhiều loại chè có khoảng hơn chục loại TP. Rồi lại nhập chè TP của cty khác về sàng tách lại ra mấy loại TP... Mình muốn có cách nào đó tổng hợp lại để khi cần đến thì có luôn không phải cộng lại từng ngày . Và phải phân biệt được chè đó từ chè sơ chế hay chè làm lại từ chè của cty nào... Vì các loại chè ở từng vùng khác nhau nên khi đấu trộn thành một nó sẽ là một loại chè khác./// bạn có cách gì giúp mình với :khocdudoi: mệt mỏi quá...............
    Theo mình thì bạn nên làm hàng ngày để cuối tháng công việc đỡ vất vả và bạn đặt mã cho từng loại chè theo cách của bạn để quản lý chúng dễ hơn cái đó nằm trong tầm tay bạn mà. Nếu hàng ngày vẫn chưa tổng hợp được thì ngày hôm sau tổng hợp cho ngày hôm trước và cuối tuần cộng lại là được mà. Để cả tháng làm thì hay bị nhầm và sẽ rất vất cho bạn đấy.

cảm ơn bạn ,nhưng mình cũng làm vậy nhưng vẫn lằng nhằng lắm không còn cách nào khác ah bạn. Vì cty mình mua chè về rồi tái sản xuất lại thành nhiều loại khác nữa ... như tách , sàng ,cán...mình không biết làm bao nhiêu sổ mới đủ.rồi lại tính tồn cuối tháng lại cộng từng loại rồi tìm các sổ ... đau đầu lắm. Không biết có bác nào biết cách làm đơn giản mà chính xác thì bảo em với....

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối