Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Ðề: cho e hỏi với

Đầu tiên, bạn mở màn hình Excel. Sau đó bấm vào phím Print Screen (phía trên cùng bên phải của bàn phím.
    Sau đó mở Word ra và Ctrl + V.
    Thế là chụp được màn hình Excel.
    Chào bạn

Trích dẫn Gửi bởi dhtrang
    Đầu tiên, bạn mở màn hình Excel. Sau đó bấm vào phím Print Screen (phía trên cùng bên phải của bàn phím.
    Chào bạn
    Bạn làm như lời chị Trang hướng dẫn nhé.
    Không có ý kiến thêm

Trích dẫn Gửi bởi dhtrang
    Chào bạn
    Bổ sung thêm câu này: Nếu bạn muốn chỉnh sửa màn hình excel lại cho gọn thì Sau khi nhấn nút Print Screen.Bạn mở Paint (trình sửa ảnh) ra và Ctrl+V vào đó.Cắt bớt những thứ không cần thiết rồi save lại , ví dụ save với tên là pic1.
    Bạn tiếp tục mở Word ra, chọn menu Insert - chọn "Picture" -chọn "From File" -Chọn file "pic1 ".Xong - Hình đã được chèn vào word.

Hình excel của bạn đẹp hơn nhiều đấy.Vì loại bỏ những cái không cần thiết rồi.

Ðề: chụp màn hình excel dán qua bên word

làm theo cách của các bạn trên sẽ cệup cả màn hình.
    Bạn làm thử theo cách sau nhé
    chon phần muốn chụp, sau đó copy như binh thường
    sau đó mở file word, ==>> edit ==>>Paste Special ở mục Paste chọn picture rồi ok là được

----xóa giùm em bài này.Thx

Trích dẫn Gửi bởi PHONG2V
    làm theo cách của các bạn trên sẽ cệup cả màn hình.
    Bạn làm thử theo cách sau nhé
    chon phần muốn chụp, sau đó copy như binh thường
    sau đó mở file word, ==>> edit ==>>Paste Special ở mục Paste chọn picture rồi ok là được
    Anh Phong ơi người ta muốn chụp cả màn hình mà.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi XuBaby
    Em muốn chụp màn hình excel để minh họa cách thao tác trên đó mà làm theo cách của anh chỉ chụp được số liệu không chụp được các menu phía trên. Em biết cách chụp màn hình rồi.Cảm ơn các anh chị nhiều
    Hơ Hơ. Sao lại chỉ chụp được số liệu. Bạn làm như chị Trang hướng dẫn bạn sẽ chụp được cả màn hình, như chị Bằng Lăng hướng dẫn sẽ chỉnh sửa khung ảnh theo ý muốn. Ngoài ra khi bạn muốn minh họa các thao tác của excel trên Word thì sau mỗi thao tác trên Excel bạn ấn Print Screen chụp lại nhé.
    Chúc thành công

Ví dụ nhé

Nếu ấn Print Screen chỉ chụp đc những gì đang hiển thị trên màn hình. Thế còn nếu mình muốn chụp nguyên toàn bộ cả trang (từ đầu đến khi kéo hết thanh trượt) thì phải làm sao?:helpsmilie:

e muốn đưa những bức anh ở quê mình giới thiệu cho DKT biết đc ko a. e fải làm thế nào. jup e nha a phong2v

Trích dẫn Gửi bởi Bằng Lăng
    Bổ sung thêm câu này: Nếu bạn muốn chỉnh sửa màn hình excel lại cho gọn thì Sau khi nhấn nút Print Screen.Bạn mở Paint (trình sửa ảnh) ra và Ctrl+V vào đó.Cắt bớt những thứ không cần thiết rồi save lại , ví dụ save với tên là pic1.
    Bạn tiếp tục mở Word ra, chọn menu Insert - chọn "Picture" -chọn "From File" -Chọn file "pic1 ".Xong - Hình đã được chèn vào word.

Hình excel của bạn đẹp hơn nhiều đấy.Vì loại bỏ những cái không cần thiết rồi.
    mình thấy chọn cái Print Screen thì dễ nhưng còn chọn cái Paint (trình sửa ảnh) ở đâu nhỉ?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối