Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 140

Tặng các bạn kế toán NKC theo quyết định 48 nè, có hướng dẫn kèm theo

Mình đã xin trợ giúp của cư dân mạng và được cung cấp cho một phần mềm kế toán trên cel hình thức nhật ký chung theo quyêt định 48, và mình thấy khá phổ biến nhưng vẫn còn một số lỗi trong đó. Mình đã mạn phép tác giả chỉnh sửa cho đúng. Tặng các bạn và mọng các bạn góp ý cho nhé. Down tại đây: Pass: 212826
    File sổ sách-:161:http://www.mediafire.com/download.php?zrnjyn5mdnd

http://www.mediafire.com/download.php?wz3mqw0xz5d:151:File hướng dẫn

Ðề: Tặng các bạn kế toán NKC theo quyết định 48 nè, có hướng dẫn kèm theo

Đổi tên công ty ở phần nào bạn ơi?

Huongrainbow cho mình hỏi tý nhé, phần mền này bạn đã sử dụng chưa hay còn trong giai đoạn ngâm cứu?

Trích dẫn Gửi bởi binhyenah
    Đổi tên công ty ở phần nào bạn ơi?
    Ở sheet danh mục đó bạn, ở cột A dòng 1 hi hi mình đã ẩn nó đi mà, bạn để ý kỹ sẽ thấy .:lala:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi hohaco
    Huongrainbow cho mình hỏi tý nhé, phần mền này bạn đã sử dụng chưa hay còn trong giai đoạn ngâm cứu?
    Mình đã sử dụng, ngày trước mình xin và được tặng, do nó lỗi nên mình đã mày mò và chỉnh sửa, giờ mình đang dùng nó ngon lành mà. :lala:
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi hongden
    Mình down về nhưng bạn không cho pass thì mình mở làm sao được chứ. bạn gửi lại pass để mở file nhé
    Pass là 212826. HI Hi quên không bỏ pass.:lala:

Mình muốn thêm vào đó một số Tk nữa vậy có ảnh hưởng gì không huongrainbow? Vd như: 136 và 336 chẳng hạn?

Trích dẫn Gửi bởi hohaco
    Mình muốn thêm vào đó một số Tk nữa vậy có ảnh hưởng gì không huongrainbow? Vd như: 136 và 336 chẳng hạn?
    Có ảnh hưởng đấy bạn à, nó đang xây dựng cho quyết định 48, nếu thêm tài khảon 136 và 336 thì bạn nên dùng theo quyết định 15 hơn.
    Còn nếu bạn vẫn muốn thêm vào và dùng thì khi thêm vào bạn phải thêm ở danh mục tài khoản. cột sổ cái bên cạnh trong sheet danh mục tài khảon, thêm ở sheet cân đối phát sinh nữa.

Đúng rồi, công ty mình làm báo cáo theo quyết định 15 nhưng vì phần mền excel cho qđ 15 mình tìm không ra nên cũng khổ lắm. Mà mình thì cũng không rành lắm về lĩnh vực này. Vậy theo bạn mình có thể chỉnh sửa ngay trên phần mền của bạn được không? Theo kiểu chèn thêm và lắp công thức vào ấy?

Trích dẫn Gửi bởi hohaco
    Đúng rồi, công ty mình làm báo cáo theo quyết định 15 nhưng vì phần mền excel cho qđ 15 mình tìm không ra nên cũng khổ lắm. Mà mình thì cũng không rành lắm về lĩnh vực này. Vậy theo bạn mình có thể chỉnh sửa ngay trên phần mền của bạn được không? Theo kiểu chèn thêm và lắp công thức vào ấy?
    Trong diễn đàn của mình có topic tặng phần mềm theo qd 15 rất hay. Bạn link theo đường này nhé.
    http://**************/forum/showthread.php?t=100262&highlight=file+toan+theo

Trích dẫn Gửi bởi huongrainbow
    Mình đã xin trợ giúp của cư dân mạng và được cung cấp cho một phần mềm kế toán trên cel hình thức nhật ký chung theo quyêt định 48, và mình thấy khá phổ biến nhưng vẫn còn một số lỗi trong đó. Mình đã mạn phép tác giả chỉnh sửa cho đúng. Tặng các bạn và mọng các bạn góp ý cho nhé. Down tại đây: Pass: 212826
    File sổ sách-:161:http://www.mediafire.com/download.php?zrnjyn5mdnd

http://www.mediafire.com/download.php?wz3mqw0xz5d:151:File hướng dẫn
    Mình thấy mẫu này nó hơi khác thì phải không biết có dùng được không:longlanh:

Trích dẫn Gửi bởi vvvinh
    Mình thấy mẫu này nó hơi khác thì phải không biết có dùng được không:longlanh:
    Đúng rồi mà, thế mới giám nói là mạn phép tác giả mình đã chỉnh sửa cho đúng, bản gốc mình nhân được không có phiếu kếtoán chỉ có in phiếu thu và phiếu chi thôi, như thế thì không đủ chứngtừ, và còn một số tính năng nữa. Mình đang làm của công ty mình do khôgn được phép lộ số liệu nên mình đã xoá đi và gửi cho các bạn file trắng, có 03 vd làm mẫu thôi. Mìnhđang thấy rất ổn, nhưng tất nhiên đây là phần mềm đơn giản nhất trong những phần mềm đang thịnh hành hiện nay, nhưng nó lại là phần mềm trên cel hay nhất mình từng biết. Mình post lên diễn đàn với hai mục đích:
    Thứ nhất là chia sẻ với cư dân mạng tài nguyên mình đang có.
    Thứ hai là mong có những bạn có lòng nhiệt tình cũgn chạy phần mềm này thấy lỗi chỗ nào rồi chỉnh sửa như mình làm và lại chia sẻ với mọi người, như thế sẽ giúp cho mình và các bạn đang cần một phần mềm chạy ngon lành, đáp ứng nhu cầu muốn cốm một phần mềm kế toán nhưng lại đang nghèo kiết cơ thể.:giavo:
    Mình là dân kế toán, cũng là dân IT( nhưng rất kém khảon này). Và cũgn đang không một đòng xu dính túi, muốn có một phần mềm ngon lành chạy cho côgn ty dùng theo qđ 48 nhưng số liêu vẫn đơn giản thôi, để có thể làm thêm một số côgn ty kiếm thêm chút tiền nuôi sống bản thân.
    Trên tinh thần đó mình đã gửi tặng các bạn phần mềm này. Bạn tin thì dùng, không tin thì xem chơi.:giavo: .
    Nhưng dù gì cũng thank một phát an ủi nhỉ:171:

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối