Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: làm sao đây?

làm sao đây?

cái file nxt của e khi mình nhập hàng hóa thỉ mình nhập mã hàng khi đó sẽ hiện ra tên hàng, nhưng e lại không thể nhớ mã hàng hóa để nhập vậy có cách nào tạo 1 cái dòng nhỏ khi bấm vào sẽ hiện ra mã hàng và tên hàng không ạ?

Ðề: làm sao đây?

ý kiến của mình cũng giống bạn hoang dung
    b1: tao 1 file dữ liệu gồm những mã bạn cần
    b2: data->data validation-> tại allow bạn chọn list
    tại soure: bạn quét vùng dữ liệu bạn đã tạo o b1
    ấn ok
    thử làm nhé

thanks mọi người nha, m làm được rồi

---------- Post added at 11:54 ---------- Previous post was at 11:15 ----------

nhưng mà có 1 có 1 vd nữa là tại soure: quét vùng dữ liệu, thì vùng dữ liệu lại nằm ở sheet khác

Trích dẫn Gửi bởi Tthanh1901
    thanks mọi người nha, m làm được rồi

---------- Post added at 11:54 ---------- Previous post was at 11:15 ----------

nhưng mà có 1 có 1 vd nữa là tại soure: quét vùng dữ liệu, thì vùng dữ liệu lại nằm ở sheet khác
    Nếu vùng dữ liệu nằm ở sheet khác thì quét vùng dữ liệu đặt cho nó 1 Name bằng cách từ menu chọn Insert > Name > Define sẽ xuất hiện cửa sổ Define Name (Execl 2003) và đặt tên, xong nhấn nút Add, xong copy tên vừa đặt và vào Data validation gõ dấu = vào source và Paste tên vừa copy vào là xong.

Trích dẫn Gửi bởi be09
    nếu vùng dữ liệu nằm ở sheet khác thì quét vùng dữ liệu đặt cho nó 1 name bằng cách từ menu chọn insert > name > define sẽ xuất hiện cửa sổ define name (execl 2003) và đặt tên, xong nhấn nút add, xong copy tên vừa đặt và vào data validation gõ dấu = vào source và paste tên vừa copy vào là xong.
    nhưng mà m dùng 2007, bạn có thể chỉ cụ thể đc k?

Bạn quét vùng giữ liệu và đặt tên sau đó vào Data Validation gõ dấu = vào source và ghi tên bạn vừa đặt cho vùng dữ liệu đó vào và nhấn ok là ong

Trích dẫn Gửi bởi Tthanh1901
    nhưng mà m dùng 2007, bạn có thể chỉ cụ thể đc k?
    Nếu Excel 2007.
    - Đặt name bằng cách chọn vùng cần đặt Nane, trên thanh Ribbon chọn Formulas > Define Name > New Name rồi đặt tên cần đặt.
    - Để tạo List: trên thanh Ribbon chọn Data > Validation chọn List tên vừa đặt gõ dấu = vào source gõ tên vừa đặt nhấn nút OK là xong.