Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

lỗi trong excel trong khi làm sổ kế toán

các bạn ơi cho mình hỏi khi mình làm sổ cái.mấy dòng cuối cùng khi nào cũng là ngày tháng người lập sổ,mấy dòng đó là khi mình chức năng Ato filter thì ra sổ nào thì cũng mấy cái dòng đó là cố định vậy mà bây giờ không hiểu mình đụng vào cài gì mà cái phần đó bây giờ lọc nó lại không hiện ra nữa. Bạn nào biết trả lời giùm mình với nhé . cảm ơn nhiều

Ðề: lỗi trong excel trong khi làm sổ kế toán

Dùng chức năng lọc Auto filter thì dòng mà bạn cần hiển thị phải có dữ liệu. Bạn lọc ở cột nào thì nên gõ dữ liệu vào cột đó, một dấu chấm, hay dấu phẩy cũng được, như vậy khi bạn lọc cột ngày tháng đó sẽ không bị mất. Kinh nghiệm của mình là như vậy, chắc [you] sẽ có cách hay hơn mình.

mình vẫn không hiểu vì y mình nói là. các dòng người lập biểu ở phần dưới nó phải được giữ cố định nhưng đằng này nó không còn hiển thì được dòng đó nữa ở phần cuối cùng ý .

Cái dòng Auto filter đó có còn mũi tên hay ko? Và bạn xem cột chứa dữ liệu đc lọc có còn hay bị xóa mất rồi?

Chẳng hỉu bạn hỏi cái rì cả,bạn nói rõ hơn được hok?

Trích dẫn Gửi bởi qua tao
    các bạn ơi cho mình hỏi khi mình làm sổ cái.mấy dòng cuối cùng khi nào cũng là ngày tháng người lập sổ,mấy dòng đó là khi mình chức năng Ato filter thì ra sổ nào thì cũng mấy cái dòng đó là cố định vậy mà bây giờ không hiểu mình đụng vào cài gì mà cái phần đó bây giờ lọc nó lại không hiện ra nữa. Bạn nào biết trả lời giùm mình với nhé . cảm ơn nhiều
    Mấy cái dòng đó bạn phải để nó cách phần data ít nhất 1 dòng trắng.
    Sao không phóng túng 1 tý: cho nó nằm cách xa xa data chừng 3-4 dòng trắng?

Chắc là bạn đã vô tình xóa dữ liệu ở dòng đó rồi. Khi sử dụng Auto finter lọc ra những fần mình quan tâm(đã được đánh mã số riêng) thì các dòng khác đã bị chèn đi tạm thời. Nếu bạn bôi đen qua cả ô "ng lập biểu" thì khi lọc ra mã số của bạn, đương nhiên phần đó không hiển thị và đã bị chèn. Còn nếu bạn nói sau khi bỏ AF mà vẫn không thấy dòng đó, có nghĩa là nó đã bị xoá, không còn tồn tại nữa. Cái đó chắc là do người xóa chứ không phải lỗi Excel đâu. Mình thường xuyên sử dụng phần đó và chưa gặp lỗi lần nào cả.
    Bạn chú ý xem nhé. Thân ái!
    Mà thaongoc0703 sao lạ biết mình nhỉ, làm mình thắc mắc vô cùng...:hypo:

Trích dẫn Gửi bởi NguyễnVũDuy
    Chắc là bạn đã vô tình xóa dữ liệu ở dòng đó rồi. Khi sử dụng Auto finter lọc ra những fần mình quan tâm(đã được đánh mã số riêng) thì các dòng khác đã bị chèn đi tạm thời. Nếu bạn bôi đen qua cả ô "ng lập biểu" thì khi lọc ra mã số của bạn, đương nhiên phần đó không hiển thị và đã bị chèn. Còn nếu bạn nói sau khi bỏ AF mà vẫn không thấy dòng đó, có nghĩa là nó đã bị xoá, không còn tồn tại nữa. Cái đó chắc là do người xóa chứ không phải lỗi Excel đâu. Mình thường xuyên sử dụng phần đó và chưa gặp lỗi lần nào cả.
    Bạn chú ý xem nhé. Thân ái!
    Mà thaongoc0703 sao lạ biết mình nhỉ, làm mình thắc mắc vô cùng...:hypo:
    Lỗi này hên xui thôi! Tôi thi thoảng vẫn bị lỗi như thế mà cũng không thể biết tại sao dù tôi có để khoản trống vài rows cách cho nó. Dữ liệu này vẫn còn tồn tại khi tôi bỏ Auto finter. Tôi không hiểu tại sao và thi thoảng tôi mới bị như thế. Cho đến giờ này tôi vẫn chưa biết cách khắc phục ngoại trừ tôi làm thủ công là kéo giản nó ra khỏi vùng bị hide.

Bạn nào đã từng gặp lỗi như trên và đã biết cách khắc phục rồi thì hướng dẫn giúp. thanks!

Không hiểu rõ lắm vấn đề bạn gặp. Nói cụ thể hơn được không? :sweatdrop:

Minh cũng chưa hiểu rõ câu bạn hỏi nhưng mình thường lọc dữ liệu không thấy sao cả. Con mọi người thế nào?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối