Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Hàm trong excel?

Hàm trong excel?

Hàm sử dụng trong 1 vùng trong excel thì đúng nhưng khi áp dụng tương tư với vùng khác thì lại không đúng (trong khi có giá trị thì nó lại trống). Không biết vùng excel này có khóa không vậy và làm sao bẻ khóa được nó (để giá trị đúng)
    Trả lời gấp dùm em nhé cả nhà!
    Cảm ơn nhiều!
    :roile::roile::roile:

Ðề: Hàm trong excel?

hỏi kỹ một chút nếu k tốt nhất bạn post bài lên nói rõ chỗ sai mọi người sẽ chỉ cho. có thể theo mình khi bạn làm bạn nhập địa chỉ vũng không đúng VD tìm theo mã thì bên dò tìm cột bắt đầu phải là cột mã thì mới ra.. vậy ha.

Mình không được quền pots bài lên diễn đàn vì mình là thành viên mới mà. Nếu bạn rành về excel hay bạn cho mình email để mình gửi qua có gì bạn chỉ dùm mình nhé!
    Cảm ơn nhiều!
    Mình mới vào nghề nên còn lúng túng lắm!
    Mà lại đang làm BCTC nữa huhu

---------- Post added at 05:18 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

Sao ko ai trả lời em vậy?
    Chẳng lẽ cả nhà không ai biết?
    Mong cả nhà giúp em một tay với!

Trích dẫn Gửi bởi hothimai204
    Hàm sử dụng trong 1 vùng trong excel thì đúng nhưng khi áp dụng tương tư với vùng khác thì lại không đúng (trong khi có giá trị thì nó lại trống). Không biết vùng excel này có khóa không vậy và làm sao bẻ khóa được nó (để giá trị đúng)
    Trả lời gấp dùm em nhé cả nhà!
    Cảm ơn nhiều!
    :roile::roile::roile:
    Có thể trong công thức người ta sử dụng công thức mảng muốn như vậy bạn xem nếu công thức có dấu { } ở hai đầu. Nếu muốn sử dụng công thức mảng bạn phải đánh Ctrl + Shift + enter

Bạn hothimai204 cứ gửi qua đi có gì mình xem giúp cho nếu trong khả năng mình biết mình sẽ trả lời cho bạn. email của mình là : thuyngan_th87@yahoo.com.vn

nếu đề bài đưa ra rất nhiều người quê ở Hà Nội nhưng chỉ yêu cầu tìm tên của 1 ng bất kì quê ở Hà Nội thì dùng hàm j?

Trích dẫn Gửi bởi linh_op
    nếu đề bài đưa ra rất nhiều người quê ở Hà Nội nhưng chỉ yêu cầu tìm tên của 1 ng bất kì quê ở Hà Nội thì dùng hàm j?
    Em ấn ctrl + f ra bảng tìm kiếm rồi gõ "Hà Nội" vào, ấn enter thì sẽ tìm được từ "Hà Nội" có trong bảng. rồi ngó sang cột tên là thấy tên người bất kỳ. Công thức trong Excel ra kết quả khẳng định chứ ko chắc chắn như là ra kết quả bất kỳ đâu.

Nhưng mà đè bài của em là đưa ra màn hình tên của 1 ng bất kì cơ. Ko phải chơi trò láu cá như vậy đâu!

Trích dẫn Gửi bởi linh_op
    Nhưng mà đè bài của em là đưa ra màn hình tên của 1 ng bất kì cơ. Ko phải chơi trò láu cá như vậy đâu!
    Theo tớ thì chỉ có cách đấy là nhanh nhất và cho mục đích như bạn thôi. Còn bạn có cách gì mà dùng được trong Excel thì bạn nên đề nghị vào làm nhân viên cho công ty phần mềm nào đó.
    Thật tiếc đã ko giúp được cho bạn.

Ðề: Re: Hàm trong excel?

Theo như yêu cầu của bạn thì mình cần phải vận dụng hàm ngẫu nhiên, ở đây mình sẽ dùng hàm RANDBETWEEN (Excel 2007)
    - Giả sử bạn đã có 1 danh sách 10 người ở Hà Nội trong vùng A1:A10 và cần chọn ngẫu nhiên 1 người trong danh sách này, sử dụng hàm =index(A1:A10,randbetween(1,10),1).
    - Trường hợp danh sách của bạn không chỉ có người ở Hà Nội mà còn có các nơi khác thì phải sử dụng một số hàm để lọc được danh sách những người ở Hà Nội, trường hợp này thì hàm khá phức tạp hoặc có thể sử dụng VBA.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối