Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: FILE EXCEL BỊ KHOÁ

FILE EXCEL BỊ KHOÁ

Chào cả nhà!
    Mình có 1 file quản lý công nợ và nhập xuất tồn bằng excel, nhưng mà file đó mình không thể chèn thêm dòng và thêm cột được, mỗi lần mình thêm thì thấy 1 dòng chữ
    :"the cell ỏ chart you are trying to change is protected and therefore raed-only. To modify a protected cell or chart, first remove protection using the unprotect sheet command (tools menu, protection submenu). You may be promted promted for a paswpord"
    mình đã thử vô tạo pas khác nhưng vẫn không được. Bạn nào rành thì chỉ giúp mình với
    cảm ơn nhiều nhiều

Ðề: FILE EXCEL BỊ KHOÁ

Trích dẫn Gửi bởi Do Thanh Ha
    Chào cả nhà!
    Mình có 1 file quản lý công nợ và nhập xuất tồn bằng excel, nhưng mà file đó mình không thể chèn thêm dòng và thêm cột được, mỗi lần mình thêm thì thấy 1 dòng chữ
    :"the cell ỏ chart you are trying to change is protected and therefore raed-only. To modify a protected cell or chart, first remove protection using the unprotect sheet command (tools menu, protection submenu). You may be promted promted for a paswpord"
    mình đã thử vô tạo pas khác nhưng vẫn không được. Bạn nào rành thì chỉ giúp mình với
    cảm ơn nhiều nhiều
    Tool\Protection\UnProtect Sheet có phải không nhỉ..?
    Còn nếu có pass thì dùng soft.

Bị khóa pas rồi bạn ạ. nếu ko mở được thì bạn thử dùng phần mềm bẻ khóa cua execl 03 thử xem nhé/

gui file qua a xem cho : banglangka_htm@yahoo.com