Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Làm kế toán trên Excel!

Em đang làm kế toán trên Excel vấp phải 1 số vấn đề mong các anh chị biết chỉ giùm em ah.
    Em làm sổ cái và dùng hàm IF để lấy dữ liệu từ NKC sang.Nhập xong Công thức, ra kết quả rồi, em kéo xuống để lấy các kết quả tiếp theo.Thì các dòng không có dữ liệu nó cứ xuất hiện các số 00.Vì vậy em không thể dồn các dòng lại bằng cách vào lọc dữ liệu sau đó bấm vào nonblanks được.
    Vậy có cách nào để các số 00 này không xuất hiện không ah?

Ðề: Làm kế toán trên Excel!

Trích dẫn Gửi bởi lethithuhanh
    Em đang làm kế toán trên Excel vấp phải 1 số vấn đề mong các anh chị biết chỉ giùm em ah.
    Em làm sổ cái và dùng hàm IF để lấy dữ liệu từ NKC sang.Nhập xong Công thức, ra kết quả rồi, em kéo xuống để lấy các kết quả tiếp theo.Thì các dòng không có dữ liệu nó cứ xuất hiện các số 00.Vì vậy em không thể dồn các dòng lại bằng cách vào lọc dữ liệu sau đó bấm vào nonblanks được.
    Vậy có cách nào để các số 00 này không xuất hiện không ah?
    Bạn hãy vào tools/options/view/bạn đúp vào ô zezo values thế là hết số 0 bạn à

Em đã bỏ được hết các số 0 rồi, nhưng giờ em muốn dồn các dữ liệu lại để không còn các khoảng trăng ấy nữa thì phải làm sao ah.Em đi học thì được biết vào chỗ lọc data/Filter/Autofilter rồi chọn nonBlanks mà sao em làm lại không thấy xuất hiện Nonblanks nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi lethithuhanh
    Em đã bỏ được hết các số 0 rồi, nhưng giờ em muốn dồn các dữ liệu lại để không còn các khoảng trăng ấy nữa thì phải làm sao ah.Em đi học thì được biết vào chỗ lọc data/Filter/Autofilter rồi chọn nonBlanks mà sao em làm lại không thấy xuất hiện Nonblanks nhỉ?
    - Đó là do bạn đặt cái nút lọc Filte nó không đúng chỗ, cao hơn hay sao ấy.Bạn hãy di chuyển cái hàng mà bạn muốn tạo Autofilter cho nó chính xác thì xẽ xuất hiện thôi.

Đúng rồi chị ah. do em đặt nút lọc cao quá ah.