Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

canh bằng trong report

tôi muốn tạo một báo cáo thông qua reports nếu sử dụng thuộc tính canh bằng thì bản báo cáo rất xấu vì dòng cuối luôn bị kéo đều sang 2 bên
    mong các bạn chỉ cách khắc phục mà không sử dụng thuộc tính canh bằng trong report
    xin cám ơn

Ðề: canh bằng trong report

Trích dẫn Gửi bởi Tuan_bin
    tôi muốn tạo một báo cáo thông qua reports nếu sử dụng thuộc tính canh bằng thì bản báo cáo rất xấu vì dòng cuối luôn bị kéo đều sang 2 bên
    mong các bạn chỉ cách khắc phục mà không sử dụng thuộc tính canh bằng trong report
    xin cám ơn
    Đơn giản thôi: thế thì không canh bằng !!!

Bạn lưu ý: Access không phải là một chương trình soạn thảo, nên nó không có những tính chất như ta thường thấy ở Word hoặc những trình soạn thảo tương tự.

Ðề: canh bằng trong report

Trích dẫn Gửi bởi phatnq2002
    Đơn giản thôi: thế thì không canh bằng !!!
    Ta cũng có thể canh bằng nhưng bạn vất vả hơn và tốn nhiều tếc-bốc (hoặc Lây-bờ), bằng cách bạn cứ cho tếc-bốc (hay Lây-bờ) canh bằng và kéo ngang một khoảng tuỳ thích (tớ VD 2cm), đánh các từ ngữ lên đó khi nào thấy đủ 2cm kia rùi thì không đánh nữa và Enter, Print Preview xem nó thế nào, nếu nó chưa đủ thì gõ thêm vào, còn nếu nó thừa thì xoá mấy chữ đó đi và để jành cho tếc-bốc (hay Lây-bờ) sau.

Chúc bạn thành công!