Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

gán giá trị từ subform lên textbox trên mainform?

Hi! Các a(chị) trong diễn đàn.E có vấn đề nho nhỏ cần mong các a(chị) giúp đỡ dùm.

VD: mình tạo 1 combobox lấy nguồn từ bảng GV gồm magv, 1 textbox và 2 subform có tên là subform1 và subform2, khi mình chọn magv trong ô cbbox thì subform1 sẽ hiển thị thông tin của GV đó(subform1 hiển thị dưới dạng Datasheet), sau đó, khi mình click vào tengv trong subform1 thì ô textbox sẽ hiển thị tengv đó đồng thời subform2 sẽ hiển thị thông tin khác của GV đó!!!
    Mong các a(chị) giúp e!!!Thank các a(chị) nhìu lắm!:troidat:

Ðề: gán giá trị từ subform lên textbox trên mainform?

Bài này cũng dễ thôi!Để liên kết giữa subform1 và comboBox. Ở thuộc tính Link Child Field của subform1 bạn nhập:magv, còn ở Link master field: cboGiaoVien(tùy tên combo mà bạn đặt). Sau đó trên Form chính bạn vẽ một textbox để móc nối Field cần liên kết của SubForm1 với Subform2 và đặt tên cho cái textbox đó một cái tên tùy ý ví dụ như:txtLienKet...
    Sau đó ở sub2, Link Child Field: Field cần liên kết, Link Master Field: txtLienket
    Trên đây là phần hướng dẫn đó! Tại bạn không post file bài tập đó lên nên mình chỉ hướng dẫn được nhiêu đó thôi! Chúc bạn thành công

Bạn có thể nói rõ hơn ở chỗ mốc nối giữa textbox với hai 2 subform ko? Cái đó thì mình Field ra sao hả bạn! Nếu được thì mình ko cần đế subform thứ 2 mà mình muốn là nó sẽ hiển thị cái tengv đó trên textbox khi mình nhấn vào bất cứ tên nào hiện trên subform1(subform1 ở chế độ Datasheet).

ko ai giúp mình sao?:gaitai:
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Sao một hồi nghiên cứu mình đã làm đc, xin cám ơn a(chị) trong diễn đàn!Thank nhìu nhìu!!!

Bác nttien1234 cho file ví dụ để mình học tập chút được không:k4929481:

Bác Ngựa Hoang thân mến! Hiện tại thì file ví dụ mình ko có, tại mình làm trực tiếp trên file chính luôn nen Bác thông cảm, nếu Bác ko hiểu chỗ nào, mình có thể chỉ cho Bác!

minh có bài này bạn có thể giúp mình làm đuoc không . ai giúp được mình thì down file này ==>quan ly nhan vien về hướng dẫn mình làm nha. mình đang cần gấp