Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

[help]Các bác giúp em làm câu crosstab query trong bài access này với

Em chưa học access bao giờ mà bây giờ thầy cô giao cho 1 tuần để làm bài thực tập cơ sở này . Quả thật rất khó khăn khi vừa phải tự đọc tài liệu vừa làm . Em làm đến câu 2 j thì bí không làm được nữa mong các bác giúp .
    Còn các phần sau em chưa sờ đến không biết có làm nỗi không nữa . Cho có 1 tuần mà vừa tự học vừa làm quả là ác mộng .

Trước mắt các bác giúp em câu 2 J nhé !
    Các phần khác em cũng đang đọc giáo trình đây ko biết có làm nổi không nữa .
    Link : phần em đã làm được và đề bài ở đây
    http://www.mediafire.com/?odnycfyzmjj

Ðề: [help]Các bác giúp em làm câu crosstab query trong bài access này với

Trích dẫn Gửi bởi nhtera888***
    Em chưa học access bao giờ mà bây giờ thầy cô giao cho 1 tuần để làm bài thực tập cơ sở này . Quả thật rất khó khăn khi vừa phải tự đọc tài liệu vừa làm . Em làm đến câu 2 j thì bí không làm được nữa mong các bác giúp .
    Còn các phần sau em chưa sờ đến không biết có làm nỗi không nữa . Cho có 1 tuần mà vừa tự học vừa làm quả là ác mộng .

Trước mắt các bác giúp em câu 2 J nhé !
    Các phần khác em cũng đang đọc giáo trình đây ko biết có làm nổi không nữa .
    Link : phần em đã làm được và đề bài ở đây
    http://www.mediafire.com/?odnycfyzmjj
    Mã nguồn PHP:
    [COLOR=#000000]
    TRANSFORM Count[/COLOR][COLOR=#007700]([/COLOR][COLOR=#0000BB]tbl_NHANVIEN[/COLOR][COLOR=#007700].[/COLOR][COLOR=#0000BB]MANV[/COLOR][COLOR=#007700]) AS [/COLOR][COLOR=#0000BB]CountOfMANV SELECT tbl_NHANVIEN[/COLOR][COLOR=#007700].[/COLOR][COLOR=#0000BB]MAPHONG FROM tbl_NHANVIEN GROUP BY tbl_NHANVIEN[/COLOR][COLOR=#007700].[/COLOR][COLOR=#0000BB]MAPHONG PIVOT tbl_NHANVIEN[/COLOR][COLOR=#007700].[/COLOR][COLOR=#0000BB]NAM[/COLOR][COLOR=#007700];[/COLOR] 

Ðề: [help]Các bác giúp em làm câu crosstab query trong bài access này với

Cảm ơn bác @xuanthanh
    Bác có thể cho hiển thị Tên phòng (thay cho Maphong) và Tên Ts Nam , Ts Nữ thay cho -1 với 0 ko ạ .