Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chuyển sang dạng số a.E+1

Không biết chủ đề em tạo nó có đúng không.Em làm nó xảy ra trường hợp như thế này:ví du:Em muốn tính lương,tại Query em tạo thêm cột mới như sau:Lương:-(ngaycong]*40.000 thì sau khi sang chế độ xem là Datasheet thì nó lại xuất hiện dạng số a.E+1.Mà dữ liệu tại cột ngày công thì bình thường,dạng số bình thường.Như vậy làm thế nào để khắc phục tình trạng trên.Mong các anh chị hướng dẫn giúp

Ðề: Chuyển sang dạng số a.E+1

Trích dẫn Gửi bởi ngocchungkt2
    Không biết chủ đề em tạo nó có đúng không.Em làm nó xảy ra trường hợp như thế này:ví du:Em muốn tính lương,tại Query em tạo thêm cột mới như sau:Lương:-(ngaycong]*40.000 thì sau khi sang chế độ xem là Datasheet thì nó lại xuất hiện dạng số a.E+1.Mà dữ liệu tại cột ngày công thì bình thường,dạng số bình thường.Như vậy làm thế nào để khắc phục tình trạng trên.Mong các anh chị hướng dẫn giúp
    Một là nới cột, hai là định dạng nó lại theo dạng Standard

Trích dẫn Gửi bởi phatnq2002
    Một là nới cột, hai là định dạng nó lại theo dạng Standard
    Thưa bác,em thử nới cái cột ra rất rộng rồi,nhưng nó vẫn ở dạng đó,hy vọng là trường hợp thứ hai như bác nói.Còn cách nào khác không?

Bạn nới rộng chưa chắc đã đúng hoàn toàn. Tốt hơn là bạn chọ Format của cột đó là Standard đi ---> Mình tin là làm được khúc mắc đó.
    Hai hướng giải quyết của bác phatnq2002 là hợp lý đó. Bạn làm cả hai ý dó là ok đó bạn ơi.

Trích dẫn Gửi bởi tienduyet
    Bạn nới rộng chưa chắc đã đúng hoàn toàn. Tốt hơn là bạn chọ Format của cột đó là Standard đi ---> Mình tin là làm được khúc mắc đó.
    Hai hướng giải quyết của bác phatnq2002 là hợp lý đó. Bạn làm cả hai ý dó là ok đó bạn ơi.
    Nhưng thắc mắc của em là cái cột mới này tạo trong querry bằng công thức chứ đâu phải là trong bảng đâu mà format hả các anh,(chị)

Nhưng thắc mắc của em là cái cột mới này tạo trong querry bằng công thức chứ đâu phải là trong bảng đâu mà format hả các anh,(chị)
    Bạn dùng hàm Format(ngaycong*40000,"#,##)

Nếu bạn không quậy thì ai vô đó?

Ở màn hình Design nhấn chuột phải ở cột đó và chọn Properties ...
    Ở chỗ Format bạn xóa trắng đi...
    Rồi save cái query lại.