Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Tạo file MDE bị lỗi

Format file sang phiên bản đang xài là OK.

Trích dẫn Gửi bởi ngocchungkt2
    Em tạo file MDE bi lỗi thông báo như sau.Anh em diễn đàn giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi chihienphuco
    Format file sang phiên bản đang xài là OK.
    Nói như chihienphucco là dịch cái alert ra thì cũng như không. Nếu lần sau bạn có hướng dẫn thì đề nghị nói cho rõ ràng, giúp thì giúp cho nó đàng hoàng.

Nếu bạn ngocchungkt2 dùng Access 2003 thì lưu ý vào Tools - Options chọn trang Advanced, chỗ Default File Format chọn Access 2002 - 2003 là được.

Với Access 2007 thì do tôi không xài nên tôi không thể hướng dẫn bạn được.

Trích dẫn Gửi bởi phatnq2002
    Nói như chihienphucco là dịch cái alert ra thì cũng như không. Nếu lần sau bạn có hướng dẫn thì đề nghị nói cho rõ ràng, giúp thì giúp cho nó đàng hoàng.

Nếu bạn ngocchungkt2 dùng Access 2003 thì lưu ý vào Tools - Options chọn trang Advanced, chỗ Default File Format chọn Access 2002 - 2003 là được.

Với Access 2007 thì do tôi không xài nên tôi không thể hướng dẫn bạn được.
    Đúng đấy bạn phatnq2002 ah. Như thông báo lổi của bạn ngochungkt2 đã nói ở trên thì bạn dùng Ac2003 nhưng file Ac của bạn ấy lải là file Ac2000 vì thế không thể biên dịch ra MDE được. Nói rõ hơn, bạn phải làm như sau :
    1/ Mở file Ac của bạn lên(cái file Ac2000 format ấy), vào Tools/Database Utilities/Convert Database/To Access 2002-2003 File Format, lưu lại với tên khác
    2/ Biên dịch ra MDE từ file vừa lưu

P/S : Cách chỉ dẩn của bạn phatnq2002 sẽ luôn tạo ra một file Ac2003 khi bạn muốn tạo một file Ac mới. Và như vậy khi bạn biên dịch ra MDE thì không cần phải Convert file nữa.
    Chúc vui
    Thân