Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Hướng dẫn xây dựng 01 bảng lương HCSN đơn giản

Mình muốn xây dựng 01 bảng lương đơn giản nhưng không biết bắt đầu từ đâu. Mình đã đọc các tài liệu trên diễn đàn này nhưng không áp dụng được. Do trình độ accsess của mình yếu quá các bạn ạ, nhưng lại rất thích mổ sẻ tìm tòi để XD "phần mềm" cho riêng mình. Tự mình làm ra mới thích! Mong các bạn giúp đỡ nhé!
    Yêu cầu:
    1. Chỉ bảo cách lọc bảng lương theo từng tháng và năm. Cần in tháng nào là in tháng đó. VD tháng 7/2009 nhập tăng mới Anh Nguyễn Văn A. nhưng khi mình in report thì tháng 1,2,3,4,5,6/2009 đều có anh A là làm sao nhỉ. đúng ra chỉ có ở tháng 7 thôi chứ? cái này mình chưa biết làm. 6 tháng hoặc đến cuối năm có 01 bảng tổng hợp trong năm đó.
    2. Cách update hệ số tiền lương sau khi nâng bậc lương, phụ cấp và tạo bảng truy lĩnh sau khi đã nâng bậc lương. VD thời gian nâng lương từ tháng 01/2009 nhưng đến tháng 7/2009 mới làm tăng lương, như vậy bảng lương tháng 7/2009 đã được thay đổi lên lương mới và đồng thời có 01 bảng truy lĩnh tiền lương từ T1/-T6/2009.
    3. Chỉ cách thiết lập các tabel, qry,repot cho phù hợp để dung lượng nhỏ chứ mình làm có 4 tabe +4 form+2qyr+2repot dung lượng đã lên đến 17MB lớn quá!
    Rất mong các bạn giúp đỡ. XIn chân thành cảm ơn!
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Đây là file của mình:http://www.2shared.com/file/6588414/f44ea504/Tienluong.html

Ðề: Hướng dẫn xây dựng 01 bảng lương HCSN đơn giản

Sao không có ai trả lời mình vậy? Mọi người giúp mình với nếu không thì cũng lên một tiếng chứ? Hay đề tài của mình quá cũ?????