Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chỉ giùm việc tự động điều chỉnh textbox trong report

Mình thiết kế nhiều report nhưng do cùng 01 hàng ngang có cái textbox nhiều ký tự cái ít ký tự dẫn đến lệch nhau rất xấu có bác nào chỉ giùm với. Xin cám ơn nhiều

Ðề: Chỉ giùm việc tự động điều chỉnh textbox trong report

Có 3 cách :
    1. Đừng làm report nữa.
    2. Trong diễn đàn đã có rất nhiều bài viết về vấn đề này.
    3. Bởi vì dùng Can Grow nên nó lệch, để nó không lệch thì bạn có thể tạo đường kẻ tự co dãn (Cũng search trên diễn đàn luôn) hoặc mốt bây giờ người ta không kẻ bảng nữa mà dùng ngay đường kẻ của textbox trông rất thẩm mỹ.

Trích dẫn Gửi bởi glasseggs
    Có 3 cách :
    1. Đừng làm report nữa.
    2. Trong diễn đàn đã có rất nhiều bài viết về vấn đề này.
    3. Bởi vì dùng Can Grow nên nó lệch, để nó không lệch thì bạn có thể tạo đường kẻ tự co dãn (Cũng search trên diễn đàn luôn) hoặc mốt bây giờ người ta không kẻ bảng nữa mà dùng ngay đường kẻ của textbox trông rất thẩm mỹ.
    Mình cám ơn bạn nhưng cái mình hỏi là như thế này : Mình thống kê văn bản nhận có 03 textbox : Số văn bản, ngày văn bản, trích lục văn bản để thành hàng ngang trong đó cái nội dung trong textbox trích lục văn bản nhiều ký tự nhất nên nó dài thòng xuống dưới còn 02 cái kia thì nhỏ, cu thể hơn là 02 cái kia cao khoảng 1, còn cái trích lục cao đến 3

Thì đúng rồi đó. Ý bạn là cho nó cao bằng nhau phải không. Nếu bạn đang dùng Office 2003 thì tìm bài viết tạo dòng kẻ co giãn trong Report, nhưng với điều kiện bạn phải kẻ bảng cho 3 cái Textbox đó, khi đó cái hàng ngang nó sẽ giãn theo độ giãn của các Textbox.
    Còn nếu bạn không kẻ bảng thì hết cách.
    Hoặc nếu bạn dùng Office 2007 thì dễ hơn nhiều, không phải dùng code như trên, và cũng không phải kẻ bảng. Chỉ đơn giản là nhóm cả 3 cái Textbox đó với nhau( chuyển border style thành Solid )như thế chúng nó sẽ đè đầu nhau cho đến khi bằng, không có thằng nào hơn thằng nào.