Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chỉ giùm việc chuyển dữ liệu sang hàng ngang

Tình hình mình làm chương trình quản lý tàu cá , thiết kế form chính là dữ liệu tàu, form phụ là thông tin tàu cá trong đó có các cột : Kiểu thông tin, số thông tin, trong đó kiểu thông tin là combobox gồm : Máy bưu điện, máy di động, máy liên lạc VTĐ. Bây giờ tạo report dự kiến in mỗi loại tàu cá thành 01 hàng ngang gồm các dữ liệu tàu cá thêm các cột máy bưu điện, máy di động, máy liên lạc VTĐ, tôi làm hoài mà không được. Bác nào có cao kiến xin cám ơn

Ðề: Chỉ giùm việc chuyển dữ liệu sang hàng ngang

Trích dẫn Gửi bởi xuantruongtv
    Tình hình mình làm chương trình quản lý tàu cá , thiết kế form chính là dữ liệu tàu, form phụ là thông tin tàu cá trong đó có các cột : Kiểu thông tin, số thông tin, trong đó kiểu thông tin là combobox gồm : Máy bưu điện, máy di động, máy liên lạc VTĐ. Bây giờ tạo report dự kiến in mỗi loại tàu cá thành 01 hàng ngang gồm các dữ liệu tàu cá thêm các cột máy bưu điện, máy di động, máy liên lạc VTĐ, tôi làm hoài mà không được. Bác nào có cao kiến xin cám ơn
    Dùmg một query dạng Crosstab làm dữ liệu nguồn cho report
    Thân

Ðề: Chỉ giùm việc chuyển dữ liệu sang hàng ngang

Trích dẫn Gửi bởi xuanthanh
    Dùmg một query dạng Crosstab làm dữ liệu nguồn cho report
    Thân
    Cám ơn bạn mình đã tách được rồi nhưng có cái khó là làm sao hiện lên các số đt bưu điện, di động ở đó vì làm theo cách này nó chỉ hiện lên tổng số máy thôi bạn ạ ví dụ tàu cá đó có 02 máy bưu điện, 01 máy di động có cách nào hay hơn không các bác