Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Ðề: Co dãn chỉ 1 txt mà kéo luôn cả nhiều cái txt

Hì cái này mình cũng từng gặp phải như bạn, ức chế không có cách nào làm được. Cái này do bạn tạo Form bằng Wizard nó sẽ auto thế , chẳng qua chúng nhóm lại với nhau cho có bạn có bè,mày to thì tao cũng phải to ấy mà,thậm chí kéo 1 thẳng ra chỗ khác cũng không được.
    Xử Lý :

Bạn chọn tất cả các textbox đó rồi nhấn chuột phải chọn dòng Layout \ Removed là xong.

Trích dẫn Gửi bởi glasseggs
    Hì cái này mình cũng từng gặp phải như bạn, ức chế không có cách nào làm được. Cái này do bạn tạo Form bằng Wizard nó sẽ auto thế , chẳng qua chúng nhóm lại với nhau cho có bạn có bè,mày to thì tao cũng phải to ấy mà,thậm chí kéo 1 thẳng ra chỗ khác cũng không được.
    Xử Lý :

Bạn chọn tất cả các textbox đó rồi nhấn chuột phải chọn dòng Layout \ Removed là xong.

Cái này do bạn tạo Form bằng Wizard nó sẽ auto thế
    Như Glassege nói thì Tự Design nó không bị như thế này phải không?Làm thử nghiệm đã.
    Còn cái nào bực mình nữa không bạn nêu ra mình kiễm chút kinh nghiệm mà húp với

Còn 1 cái bực mình mà chưa biết cách giải quyết sao,hỏi mọi người cũng chả ai biết.
    Ví dụ cậu có 2 form A và B ,trên Form A cậu tạo 1 nút Comand button bằng Wizard để mở cái Form B, trong Wizard sau khi cậu chọn xong Form B nó sẽ hỏi 2 câu :
    1. Mở Form và tìm dữ liệu đã định để hiện thị.
    2. Mở Form và hiển thị tất cả bản ghi.

Nếu cậu chọn 1,thì nó sẽ mở ra mục chọn 2 trường tương ứng trên 2 Form để lọc dũ liệu.
    Vấn đề nằm ở đây,mặc dù trên Form A đang có rất nhiều textbox có Control Source đàng hoàng, nhưng trong mục đó lại không hề hiển thị 1 trường nào của Form A để mà chọn,chỉ có Form B là có thôi.
    Vì sao xuất hiện lỗi này thì mình không lý giải được.
    Cách giải quyết là làm thủ công thôi,vẫn ngon lành.

Mà mình khuyên bạn,nếu chưa hiểu nhiều về cách đặt các điều kiện,code trong Access thì bạn dùng thử Access 2010 xem,nó có ra rồi đó.
    Ưu điểm đầu tiên của Access 2010 mình thấy là nó hỗ trợ công việc nhanh hơn,ví dụ khi tạo 1 Query ,trong phần điều kiện cậu gõ chữ F 1 cái là nó liệt kê ra các mục tương ứng rất hay,như thế các code mình chưa biết nhìn vào sẽ học hỏi được.
    Nhược điểm :
    Bắt chước Babylon, giao diện xấu tệ, giao diện mặc định đen ngòm,chuyển sang màu xanh thì ôi thôi như cái màu chết trôi, nó không như màu xanh của Access 2007. Thế là xoá đi cài lại 2007 cho rồi.