Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Requery đối tượng trong Subform

Trong access, tui có 1 mainform, trong mainform co 1 Subform, trong Subform có 1 Combo Box tên Combo1 ( Combo1 lấy nguồn từ Table1)

Khi tui cập nhật Table1, làm sao tui requery để Combo1 cập nhật mới theo ?
    Requery cho các đối tượng trên mainform thì được, còn trên Subform thì tui chưa làm được.

Nhờ các bác giúp đở. Thanks!

Ðề: Requery đối tượng trong Subform

Trích dẫn Gửi bởi bchip
    Trong access, tui có 1 mainform, trong mainform co 1 Subform, trong Subform có 1 Combo Box tên Combo1 ( Combo1 lấy nguồn từ Table1)

Khi tui cập nhật Table1, làm sao tui requery để Combo1 cập nhật mới theo ?
    Requery cho các đối tượng trên mainform thì được, còn trên Subform thì tui chưa làm được.

Nhờ các bác giúp đở. Thanks!
    Không hình dung nổi file của bạn. Bạn gửi cái Demo của bạn lên sẽ có người giúp
    Thân

Tui nói thêm, tui có form1 để cập nhật dữ liệu của Table1. Như vậy từ form1 tui nhập dữ liệu vào cho Table1. Tui muốn khi thoát khỏi form 1 thì dữ liệu của Combo1 cũng đồng thời cập nhật theo. Vậy đó...nhờ giúp đỡ. Cám ơn!

Trích dẫn Gửi bởi bchip
    Tui nói thêm, tui có form1 để cập nhật dữ liệu của Table1. Như vậy từ form1 tui nhập dữ liệu vào cho Table1. Tui muốn khi thoát khỏi form 1 thì dữ liệu của Combo1 cũng đồng thời cập nhật theo. Vậy đó...nhờ giúp đỡ. Cám ơn!
    Giả sử cái mainform chứa cái subform của bạn và cái form1 đang cùng mở.
    Cái mainform có tên là form2, subform có tên là subform1, cái combo box có tên là Combo1.

Vậy thì:

Ở Form1, trong thủ tục sự kiện Close, cho code sau:

Forms("Form2").subform1.Form.Combo1.Requery

Vậy là được rồi.

-------

Nói thêm một chút, nếu form1 chỉ Hide thôi thì đừng để trong sự kiện Close cái code trên mà để trong sự kiện DeActivate. Sửa cái đoạn trên cụ thể như sau cho chắc ăn:

On Error Resume Next
    Forms("Form2").subform1.Form.Combo1.Requery
    On Error Goto 0

Sở dĩ để trong On Error vì tránh trường hợp form2 chưa có mở thôi mà.

Quá tuyệt ! Lại thêm một sự giúp đở nữa của anh Phat. Cám ơn anh nhiều !:091:
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Sẵn đây nhờ anh Phat khai thông tiếp 1 đường bế tắc của em dùm.

Cũng cùng vấn đề như trên, giã sử trong subform1 có thêm một textbox1. Em muốn xóa record trong subform1 với điều kiện textbox1 rỗng thì em phải đặt điều kiện cho AfterUpdate trong subform1 như thế nào? (hiện tại chỉ có form2 đang open)

Nhờ giúp đở. Thanks!