Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Textbox của Form tự động điều chỉnh vừa với dữ liệu

Không biết các bạn đã biết chưa.Mình thấy được File Access, có text box nó điều chỉnh khi mà mình nhập dữ liệu, nếu dài hơn bình thường thì dữ liệu đến đâu thì độ rộng của Textbox nó sẽ đến đó OR nó sẽ xuống hàng, trông dữ liệu rất đẹp.
    Nhớ lần trước bạn Glasseggs có đề cập xuống dòng trong textbox trong Report bằng thuộc tính Can Grow thì phải.
    File đính kèm.

Ðề: Textbox của Form tự động điều chỉnh vừa với dữ liệu

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Không biết các bạn đã biết chưa.Mình thấy được File Access, có text box nó điều chỉnh khi mà mình nhập dữ liệu, nếu dài hơn bình thường thì dữ liệu đến đâu thì độ rộng của Textbox nó sẽ đến đó OR nó sẽ xuống hàng, trông dữ liệu rất đẹp.
    Nhớ lần trước bạn Glasseggs có đề cập xuống dòng trong textbox trong Report bằng thuộc tính Can Grow thì phải.
    File đính kèm.
    Đánh giá cá nhân:

Cái tip này hay, nhưng chỉ mang tính phô diễn khả năng lập trình là chính.
    Bởi trên thực tế, nếu bạn có thêm những control ở phía sau cái textbox "giãn nở" đó thì vấn đề gì sẽ xảy ra? Các control đó sẽ bị phần mở rộng của textbox nó "đè", như thế sẽ rất khó cho nhập liệu cũng như bố trí một giao diện nhập liệu.

Tuy nhiên vẫn khuyến khích bạn gửi các mẹo tương tự để mọi người cùng tham khảo, đánh giá.

Ðề: Textbox của Form tự động điều chỉnh vừa với dữ liệu

Nhận xét tổng thế : Cách này hay nhưng tuỳ mục đích mà sử dụng sẽ hợp lý . Ví dụ làm Form để đọc chuyện,thì cách này sẽ rất hay.Còn nếu không thì như bác Phat nói nó sẽ che các thằng khác .Vis như ví dụ này mà gõ khoảng 10 dòng là nút Add Record sẽ thoắt ẩn thoắt hiện.