Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Thư viện runtime cho access !

Chào các Bác!

Mình thấy chương trình access được cài đặt thông thường, khi cho chạy các form và các report thì trên thanh taskbar xuất hiện tương ứng các form và report đó, làm cho taskbar đầy các cửa sổ access trên đó.

Mình nhớ trước kia có lần mình cài vào cái runtime hổ trợ cho access gì đó không biết nửa :chetne:...mà khi chạy thì access chỉ hiện lên trên taskbar có 1 cửa sổ duy nhất, dù cho ta làm bất cứ thứ gì trên chươgn trình access đó.

Bác nào biết đó là runtime gì không? cho mình xin link download với. Cám ơn rất nhiều !

Ðề: Thư viện runtime cho access !

Thằng Runtime gì đó của bạn mình không biết, nhưng mình biết cách đơn giản hơn mà không phải nhờ đến hàng khủng đó .
    Bạn chỉ cần vào Tools/options
    Bỏ dấu check ở mục Windows on Taskbar. khi đó trên Task bar chỉ còn duy nhất 1 hình Access thôi.

Hoặc nếu như thế là chưa đủ,bạn muốn Auto khi mở ở bất cứ máy nào thì dùng dòng lệnh sau,cho nó vào cái Form khởi động đầu tiên ấy :

Private Sub Form_Open(Cancel As Integer)
    Application.SetOption “ShowWindowsInTaskbar”, False
    End Sub
    ' Thanks to Loveblue
    (Cái này mình chôm trên website của Noname.)

Ðề: Thư viện runtime cho access !

Cám ơn glasseggs rất nhiều, cách của bác đã giải tỏa được thắc mắc của mình rồi.

Nhưng còn runtime là gì? Có ai biết công cụ này để làm gì không? Mình nghỉ nó rất hữu ích cho access nhưng không biết nó là gì....:chetne: