Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Có cách nào để tạo 1 button mở 1 file power point dưới dạng trình chiếu ?

Mình có sưu tầm trên mạng 1 đoạn mã mở 1 file power point theo cách nó sẽ mở chương trình power point, rồi sau đó mở file . Tuy nhiên mình muốn mở file đó theo kiểu trình chiếu ,vậy ai có cách nào làm được vấn đề này không .
    Thanks mọi người !
    :daotac:

Ðề: Có cách nào để tạo 1 button mở 1 file power point dưới dạng trình chiếu ?

Bạn thử cho open dưới dạng slide xem sao.

chuyện này dễ ẹt, ban lưu file powerpoint theo dang powerpoint slice show, sau đó đưa link toi file này. cach lưu file: mo file powerpoint -> save as powerpoint show -> đặt tên file -> tạo link tới file vùa mới đặt tên -> kết thúc

Trích dẫn Gửi bởi anhtuong3333
    chuyện này dễ ẹt, ban lưu file powerpoint theo dang powerpoint slice show, sau đó đưa link toi file này. cach lưu file: mo file powerpoint -> save as powerpoint show -> đặt tên file -> tạo link tới file vùa mới đặt tên -> kết thúc
    Cách lưu file theo dạng Slide Show thì mình biết rồi .
    Nhưng mình không hiểu bạn bảo tạo link là tạo kiểu gì .
    Hàm của mình đây :

Private Declare Function WinExec Lib "kernel32" (ByVal lpCmdLine As String, ByVal nCmdShow As Long) As Long 'd?nh nghia h?ng c?n dùng
    Const SW_SHOWNORMAL = 1
    Command button thực hiện :

WinExec """C:-/Program Files\Microsoft Office\Office12\Powerpnt.exe""C:-/CRMS\ETBslide.ppsx", SW_SHOWNORMAL
    File ETBslide.ppsx là file trình chiếu đó chứ, nhưng đâu có được.