Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Đồng hồ trên MainForm

Anh/chị ah, chuyện đưa đồng hồ dạng HH:MM:SS (10:10:10) và dd/mm/yyy (10/10/2010) có gốc từ máy tính thì không có gì để bàn, giờ em mong được anh chị trợ giúp 2 việc sau:
    1. Tạo đồng hồ và ngày/tháng/năm (HH:MM:SS và DD/MM/YYYY) chạy độc lập không liên quan gì đến máy tính, dù máy tính có đổi ngày, giờ, tháng, năm thì không ảnh hưởng đến đồng hồ do mình lập ra trong form.
    2. Và thật đặc biệt khi em được sự trợ giúp tạo đồng hồ giống như đồng hồ treo tường (tròn, vuông,... đều được hết) chứ không phải thể hiện mỗi số không.

Em xin trân thành cảm ơn anh/chị!

Ðề: Đồng hồ trên MainForm

Trích dẫn Gửi bởi tienduyet
    Anh/chị ah, chuyện đưa đồng hồ dạng HH:MM:SS (10:10:10) và dd/mm/yyy (10/10/2010) có gốc từ máy tính thì không có gì để bàn, giờ em mong được anh chị trợ giúp 2 việc sau:
    1. Tạo đồng hồ và ngày/tháng/năm (HH:MM:SS và DD/MM/YYYY) chạy độc lập không liên quan gì đến máy tính, dù máy tính có đổi ngày, giờ, tháng, năm thì không ảnh hưởng đến đồng hồ do mình lập ra trong form.
    2. Và thật đặc biệt khi em được sự trợ giúp tạo đồng hồ giống như đồng hồ treo tường (tròn, vuông,... đều được hết) chứ không phải thể hiện mỗi số không.

Em xin trân thành cảm ơn anh/chị!
    không phải là làm không được, thông qua timer. Nhưng bạn có chắc máy của mình mở 24/24. 365 ngày trong năm không. Đồng hồ của máy được 1 cục pin CMOS nuôi nguồn, còn đồng hồ của bạn thì dùng gì để nuôi!

Trích dẫn Gửi bởi LoveBlue
    không phải là làm không được, thông qua timer. Nhưng bạn có chắc máy của mình mở 24/24. 365 ngày trong năm không. Đồng hồ của máy được 1 cục pin CMOS nuôi nguồn, còn đồng hồ của bạn thì dùng gì để nuôi!
    Ừh nhỉ, câu nói của anh em nghe cũng thấy thật là ko biết gì để nuôi nó đây.

Điều này cần sự chia sẻ của các anh nữa....
    ................................

Vẫn làm được nếu bạn có kết nối với Internet để đồng bộ hoá thời gian.
    Đảm bảo thời gian chính xác đến từng giây

Thế ah, MT em kết nối Internet khi mình cần đọc gì đó trên mạng thôi, còn lại thì tắt.
    Điều này xin được bác VBA (nghe đã thấy code rùi Dân kế mình nhẩy,...) chỉ bảo cụ thể hơn

Các bác hướng dẫn tạo một đồng hồ, có lịch trên form nhé:
    7 :25 : 30 - thứ 7 ngày 26 tháng 12 năm 2009 (số giây sẽ nhảy tăng lên sau mỗi giây)
    Lấy time/date của hệ thống.

Trích dẫn Gửi bởi haquocquan
    Các bác hướng dẫn tạo một đồng hồ, có lịch trên form nhé:
    7 :25 : 30 - thứ 7 ngày 26 tháng 12 năm 2009 (số giây sẽ nhảy tăng lên sau mỗi giây)
    Lấy time/date của hệ thống.
    Bạn xem file đính kèm nhé
    http://www.4shared.com/file/183006045/10fedb2c/Clock.html

Cho các bạn 1 chương trình để tham khảo nhé.Tự xào nấu nhé.Có đồng hồ và lịch luôn
    http://www.mediafire.com/?mzyhn5yzwz2