Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hỏi đăng nhập quá 3 lần thì thoát.

Mình làm một cái Form đăng nhập.
    Cấu trúc gồm 2 textbox:txtUser và txtPW,2 cmd:cmdOK,cmdCancel
    Em chỉ sử dụng hàm if đơn giản đề viết các trường hợp thôi.
    Vấn đề 1:Nhưng khi làm thì phát sinh trường hợp này.Khi gõ PW sai thì đưa ra bảng thông báo nhưng các ký tự *** trong txtPW không bị xoá đi.Em muôn khi đánh sai PW thì txtPW sẽ tự xoá.
    Vấn đề 2:Em muốn nếu người khác đăng nhập mà quá 3 lần thì tự động thoát chương trình.Như thế phải viết Code như thế nào.

Ðề: Hỏi đăng nhập quá 3 lần thì thoát.

Vấn đề 2: Em khai báo 1 biến đếm ở phần khai báo dùng chung của form (sau phần khai báo Option Compare Database ...) có kiểu là Byte
    Mỗi lần NSD gõ sai password thì tăng biến đếm lên 1 và kiểm tra nếu biến đếm = 3 thì thoát.

Vấn đề 1: Nếu gõ sai password thì em in ra thông báo và xóa txtPW:
    If txtPW <> ...
    Msgbox "Password khong hop le..."
    txtPW = Null
    txtPW.Setfocus
    dem=dem + 1
    if dem = 3 then Docmd.Quit
    Else
    ...
    End if

Chúc thành công!

Chào dongnamb.Mình muốn sau textbox DN.Thì mình sử dụng label này để hiên thị thông báo là "hay nhạp user và mật khẩu".Nhưng khi người dùng nhập sai thì cũng chính cái label này lại đổi thành sai user và mật khẩu.Nhưng label này lại chuyển sang màu đỏ chứ không phải là màu đen như lúc truóc.Em không muon dung msgbox để đưa thông báo mà dùng label thì phải viết thủ tục như thế nào cho cái label này.

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Chào dongnamb.Mình muốn sau textbox DN.Thì mình sử dụng label này để hiên thị thông báo là "hay nhạp user và mật khẩu".Nhưng khi người dùng nhập sai thì cũng chính cái label này lại đổi thành sai user và mật khẩu.Nhưng label này lại chuyển sang màu đỏ chứ không phải là màu đen như lúc truóc.Em không muon dung msgbox để đưa thông báo mà dùng label thì phải viết thủ tục như thế nào cho cái label này.
    Em sửa lại như sau:
    If txtPW <> ...
    Label.Caption = "Thông báo bạn muốn hiện ở Lable"
    Label.ForeColor = 255 'Đổi sang chữ màu đỏ, nếu muốn quay về màu đen thì đặt = 0
    txtPW = Null
    txtPW.Setfocus
    dem=dem + 1
    if dem = 3 then Docmd.Quit
    Else
    ...
    End if
    'Lable là tên lable của em