Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Lỗi khi import dữ liệu vào table

Chào các bạn :
    Các bạn cho mình hỏi cái lỗi này nhé : Khi mình import dữ liệu vào table của access, thì bị báo lỗi : [ Microsoft office Access can not find the wizard. This wizard has not been installed or there is an incorrect setting the window registry, or this wizard has been disable...Bạn nào biết nhờ chỉ giúp cho mình nhé, hướng dẫn chi tiết chút mình cảm ơn lắm lắm, mấy Anh IT của công ty mình bó tay rùi, nên không biết phải nhờ ai.

Ðề: Lỗi khi import dữ liệu vào table

Trích dẫn Gửi bởi dmphuc
    Chào các bạn :
    Các bạn cho mình hỏi cái lỗi này nhé : Khi mình import dữ liệu vào table của access, thì bị báo lỗi : [ Microsoft office Access can not find the wizard. This wizard has not been installed or there is an incorrect setting the window registry, or this wizard has been disable...Bạn nào biết nhờ chỉ giúp cho mình nhé, hướng dẫn chi tiết chút mình cảm ơn lắm lắm, mấy Anh IT của công ty mình bó tay rùi, nên không biết phải nhờ ai.
    Lấy bộ MS Office ra, vào install, chọn MS Access, cho nó install all on local drive.

Cái này là do khi cài chơi cái vụ Recommend nên MS chỉ cài mấy cái cơ bản thôi, những cái "cao cấp" tỷ như mở mấy cái wizard lên thì phải đưa đĩa source vào.

Cái này đâu phải lỗi, mà IT bên bạn bó tay là sao vậy?