Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

In danh sách bản ghi theo ngày???

Giả sử em tạo một form có 2 text box để gõ thông tin từ ngày...đến ngày....
    Sau đó em tạo 1 command button để in dữ liệu trong phạm vi ngày đã chọn.
    Mọi người chỉ giúp em cách thiết kế report và đặt code cho button để in được đúng các bản ghi mình mong muốn với???
    Cảm ơn mọi người!

Trích dẫn Gửi bởi kat06
    Giả sử em tạo một form có 2 text box để gõ thông tin từ ngày...đến ngày....
    Sau đó em tạo 1 command button để in dữ liệu trong phạm vi ngày đã chọn.
    Mọi người chỉ giúp em cách thiết kế report và đặt code cho button để in được đúng các bản ghi mình mong muốn với???
    Cảm ơn mọi người!
    DoCmd.OpenReport "reportname", acViewPreview,, st

Trong đó st là chuỗi chứa điều kiện lọc.

st = "ngay BETWEEN #" & Format(txtTu, "mm/dd/yy") & "# AND #" & Format(txtDen, "mm/dd/yy") & "#"

Ðề: In danh sách bản ghi theo ngày???

Trích dẫn Gửi bởi phatnq2002
    DoCmd.OpenReport "reportname", acViewPreview,, st

Trong đó st là chuỗi chứa điều kiện lọc.

st = "ngay BETWEEN #" & Format(txtTu, "mm/dd/yy") & "# AND #" & Format(txtDen, "mm/dd/yy") & "#"
    Cám ơn anh lắm! Nhưng anh ơi có lẽ còn thiếu điều kiện(criteria) trong SQL của file report nữa hay sao ý hịc.
    Em đánh tiêu chuẩn tìm kiếm như sau : [Forms]![frmTHONGKECVDI]![txtNGAYCVDI_tu] Or [Forms]![frmTHONGKECVDI]![txtNGAYCVDI_den] ( em làm quản lý công văn,và em muốn thống kê công văn từ ngày...đến ngày) nhưng không được,nó bắt phải chọn ngày của 1 trong 2 textbox đó chứ không thống kê cả

Em còn 1 điều nữa muốn nhờ a Phát chỉ dùm.Bây giờ em muốn để tất cả các điều kiện báo cáo trong cùng 1 form và có thể lựa chọn cách báo cáo theo điều kiện mình mong muốn(như thiết kế frmDMHH_tim của anh).Thì ta có thể đặt code cho nút IN để xử lý hết các sự kiện không ạ?Và với mỗi điều kiện lọc thì ta có phải thiết kế 1 report riêng ko?

Trích dẫn Gửi bởi kat06
    Cám ơn anh lắm! Nhưng anh ơi có lẽ còn thiếu điều kiện(criteria) trong SQL của file report nữa hay sao ý hịc.
    Em đánh tiêu chuẩn tìm kiếm như sau : [Forms]![frmTHONGKECVDI]![txtNGAYCVDI_tu] Or [Forms]![frmTHONGKECVDI]![txtNGAYCVDI_den] ( em làm quản lý công văn,và em muốn thống kê công văn từ ngày...đến ngày) nhưng không được,nó bắt phải chọn ngày của 1 trong 2 textbox đó chứ không thống kê cả

Em còn 1 điều nữa muốn nhờ a Phát chỉ dùm.Bây giờ em muốn để tất cả các điều kiện báo cáo trong cùng 1 form và có thể lựa chọn cách báo cáo theo điều kiện mình mong muốn(như thiết kế frmDMHH_tim của anh).Thì ta có thể đặt code cho nút IN để xử lý hết các sự kiện không ạ?Và với mỗi điều kiện lọc thì ta có phải thiết kế 1 report riêng ko?
    Chào Bạn,
    Có 2 nội dung cần lưu ý trong vấn đề của Bạn:
    1. Trong các câu lệnh SQL sử dụng trong MS. Access Bạn phải tuân thủ định dạng ngày theo kiểu mm/dd/yyyy và đặt giá trị này giữa 2 dấu #. Nếu chú ý Bạn sẽ thấy anh phatnq2002 ghi rõ định dạng này trong đoạn sau:
    st = "ngay BETWEEN #" & Format(txtTu, "mm/dd/yy") & "# AND #" & Format(txtDen, "mm/dd/yy")& "#"

2. Phát biểu: BETWEEN từngày AND đếnngày
    Chỉ rỏ điều kiện lọc dữ liệu là ngày phải nằm trong khoảng từ ngày đến ngày.
    Nếu bạn dùng OR lại có nghĩa là sẽ chọn 1 trong 2 giá trị nằm trước hoặc sau OR, chỉ cần 1 giá trị thoả điều kiện là đủ.

OK mình hiểu rồi cảm ơn bạn.Nhưng mình cần hỏi thêm 1 điều nữa là nếu mình muốn nhiều điều kiện lọc trong cùng 1 report(mỗi điều kiện áp dụng trên 1 field khác nhau),tương tự form thống kê của mình cũng thiết kế để có thể tùy chọn 1 trong các cách báo cáo khác nhau như thế có xảy ra xung đột ko?

Trích dẫn Gửi bởi kat06
    OK mình hiểu rồi cảm ơn bạn.Nhưng mình cần hỏi thêm 1 điều nữa là nếu mình muốn nhiều điều kiện lọc trong cùng 1 report(mỗi điều kiện áp dụng trên 1 field khác nhau),tương tự form thống kê của mình cũng thiết kế để có thể tùy chọn 1 trong các cách báo cáo khác nhau như thế có xảy ra xung đột ko?
    Bạn cứ thoải mái ban hành bao nhiêu điều kiện lọc cũng được. Tất nhiên là sẽ đến lúc ứng dụng của Bạn ngắc ngư vì quá tải.
    Đối với những băn khoăn như Bạn, theo kinh nghiệm của tôi Bạn nên làm như sau:
    1. Cho chép lưu file ứng dụng đang xây dựng;
    2. Cứ thoải mái thử nghiệm các phương án Bạn muốn. Nếu chẳng may bị hỏng ta sẽ cho phục hồi lại từ file đã được chép lưu.
    Việc thử nghiệm phải đúng là: cứ mỗi lần THỬ bạn hãy NGHIỆM ra điều gì đó.
    Cứ như vậy kinh nghiệm sẽ ngày càng giàu lên.
    Chúc thành công.