Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Không biết đây có phải là phần mềm bạn đang cần...

Phần mềm chuyển đổi file PDF thành file hình ảnh.

Những chia sẻ của Lê Hoàn về Thay đổi giao diện cửa sổ Task Manager. Phục hồi ổ đĩa từ file image của Ghost. Xoá địa chỉ lwu trong thanh Address của Internet Explorer.

Em thường soạn nhạc bằng phần mềm Finale, sau đó dùng máy in ảo để in ra định dạng PDF và lấy nó mang lên forum để share cho các bạn. Việc share như vậy khá bất tiện cho một số bạn chưa biết nhiều về máy tính, nhất là với định dạng PDF. Em muốn chuyển file PDF đó sang dạng ảnh (JPG, PNG) để up lên host ảnh rồi chèn hình vào forum cho các bạn dễ dàng hơn trong việc xem. PC Tips có thể tìm giúp em một số phần mềm miễn phí convert PDF sang Image được không? (bubu_tinhnghich1808@) Bạn thử dùng phần mềm VeryPDF PDF To Image Converter (VeryPDF PDF To Image Converter Software Informer: Latest version download, news and info about this VeryPDF.com Inc program. This application allows you to convert PDF files into image formats.). Chương trình có khả năng chuyển đổi file PDF sang nhiều định dạng ảnh như: TIFF, TIF, GIF, JPG, BNG, EMF, BMP, TGA, PCX… Chương trình có giao diện đơn giản, dễ sử dụng và tốc độ chuyển đổi rất nhanh. Tất cả những gì bạn cần làm là chọn file PDF rồi chọn định dạng ảnh xuất ra và bấm nút chuyển đổi. Chương trình còn cho phép tạo file batch để chuyển đổi hàng loạt cho tiện.

Thay đổi giao diện cửa sổ Task Manager.
    Trong máy tính của tôi, cửa sổ "Task Manager" bị mất thanh tiêu đề và thanh bảng chọn, làm thế nào để nó hiện trở lại? Xin hãy chỉ cho tôi. (hung_than2222@)
    Hiện tượng này xuất hiện là do bạn đã vô tình thay đổi cách hiển thị cửa sổ của Task Manager. Task Manager có hai cách hiển thị, cách này giúp bạn thường xuyên theo dõi duy nhất một thẻ mà bạn quan tâm mỗi khi chạy Task Manager. Cách thứ hai là hiển thị theo nhiều thẻ. Để trở lại cách hiển thị cũ, bạn chỉ cần bấm kép chuột vào vùng trống bao quanh khung nội dung của bảng. Mỗi lần bấm kép chuột là giao diện sẽ chuyển đổi giữa hai kiểu hiển thị.

Phục hồi ổ đĩa từ file image của Ghost.
    Khi Ghost gặp dòng thông báo "Symantec ghost needs to open image span please insert next disk and choose OK, or choose BROWSE to locate the next image span" thì phải làm gì? Tôi đã chọn CANCEL và kết quả là tiêu luôn ổ C. (thesun.rise@)
    Nếu bạn dùng Ghost để sao lưu ổ đĩa có dung lượng lớn thì file Ghost tạo ra sẽ được cắt thành nhiều file có dung lượng nhỏ (span) cho phù hợp với định dạng của ổ đĩa lưu trữ. Sau khi phục hồi, Ghost sẽ lần lượt đọc dữ liệu trong các file này theo thứ tự để nối chúng lại như là một file duy nhất. Khi bạn gặp thông báo này có nghĩa là Ghost yêu cầu bạn cho biết file kế tiếp đặt ở đâu để tiếp tục quá trình phục hồi. Bạn chọn Cancel để hủy ngang việc phục hồi nửa chừng, điều này khiến cho ổ C của bạn bị hư hỏng vì cấu trúc logic của ổ C chưa được Ghost thiết lập hoàn thiện.

Xoá địa chỉ lwu trong thanh Address của Internet Explorer.
    Xin "đồng đạo vi tính giáo" hướng dẫn cách xóa địa chỉ Web sau khi đã truy cập trong khung Address để người khác khi click vào dấu mũi tên sẽ không còn thấy trang Web đó trong khung Address nữa. (ntvu2001@)
    Có 2 cách để xóa các địa chỉ lưu trong thanh Address của Internet Explorer:
    - Xóa nhanh toàn bộ địa chỉ đã lưu bằng cách mở menu Tools/ chọn Internet Options rồi bấm nút Delete trong phần Browsing History của bảng General. Trong hộp thoại Delete Browsing History, bạn bấm nút Delete History...
    <div style="text-align: center">

​</div>- Chọn lựa từng địa chỉ để xóa bằng cách mở menu Start > chọn Run > gõ regedit để chạy công cụ Registry Editor. Trong khung bên trái cửa sổ Registry Editor, bạn tìm đến nhánh HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Internet Explorer\TypedURLs. Chọn địa chỉ cần xóa trong khung bên phải rồi bấm phím Delete.

<div style="text-align: right">Lê Hoàn
    ​</div>