Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cách nối file down từ trên mạng

Tôi download phim trên mạng về nó có cái đuôi như sau :thienkiem.avi.001 hoặc la thienkiem.wma.001 .
    Tôi sửa đuôi sau thành thienkiem.avi thì không đọc được .Bạn nào biết nguyên do giúp tôi và tôi phải dùng phần mềm gì để xem phim này
    Bác phật , bác muontennguoi và các bạn giúp tôi vấn đề này nhé
    Cám ơn !

Ðề: Các bạn giúp tôi cái này

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Tôi download phim trên mạng về nó có cái đuôi như sau :thienkiem.avi.001 hoặc la thienkiem.wma.001 .
    Tôi sửa đuôi sau thành thienkiem.avi thì không đọc được .Bạn nào biết nguyên do giúp tôi và tôi phải dùng phần mềm gì để xem phim này
    Bác phật , bác muontennguoi và các bạn giúp tôi vấn đề này nhé
    Cám ơn !
    cái này do họ chia file lớn thành những file nhỏ, muốn xem được bắt buộc phải có phần mềm nối file. Để toàn bộ các file nhỏ vào 1 thư mục, sau đó sử dụng chức năng nối file.

Tải phần mềm nối+cắt file HJSplit_2.3 => here

Trích dẫn Gửi bởi tiger2774
    cái này do họ chia file lớn thành những file nhỏ, muốn xem được bắt buộc phải có phần mềm nối file. Để toàn bộ các file nhỏ vào 1 thư mục, sau đó sử dụng chức năng nối file.

Tải phần mềm nối+cắt file HJSplit_2.3 => here
    Em nối file rồi mà vẫn không mở được, thế file đó làm sao đọc được vậy anh cọp

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Em nối file rồi mà vẫn không mở được, thế file đó làm sao đọc được vậy anh cọp
    Không được thay đổi đuôi file.

Có chương trình xem phù hợp chưa? Ở nhà đang xem bằng chương trình gì? Cái này lên google tìm nhanh lắm.

Ðề: Cách nối file down từ trên mạng

Cũng tùy theo nó dùng cái gì để cắt.
    Đôi khi nó dùng ngay chính cái WinRAR để cắt. Lúc đó chỉ cần giải nén file ***x.001 là tự động nó tìm tiếp các file ***x.002, ***x.003 ... để giải nén và tự động nối lại luôn.
    Nếu nó dùng phần mềm khác để cắt thì phải dùng lại chính phần mềm đó để nối lại.