Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Phím tắt của chức năng AutoFilter!!!!

:hmm: Xin hỏi các pro, có bác nào biết cách sử dụng chức năng AutoFilter bằng phím tắt không(dùng bàn phím). Tức là không dùng con chuột tích vào hình tam giác để lọc.
    Thanks!

Ðề: Phím tắt của chức năng AutoFilter!!!!

Trích dẫn Gửi bởi Trâu_KT
    :hmm: Xin hỏi các pro, có bác nào biết cách sử dụng chức năng AutoFilter bằng phím tắt không(dùng bàn phím). Tức là không dùng con chuột tích vào hình tam giác để lọc.
    Thanks!
    Trùi ui, lọc thì phải có điều kiện của cột cần lọc, nếu không click vô hình tam giác thì biết chọn cột nào và điều kiện nào hả Trâu? Thường thì chỉ có phím tắt cho việc bật/tắt AutoFilter của vùng dữ liệu thôi :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi cayman
    Trùi ui, lọc thì phải có điều kiện của cột cần lọc, nếu không click vô hình tam giác thì biết chọn cột nào và điều kiện nào hả Trâu? Thường thì chỉ có phím tắt cho việc bật/tắt AutoFilter của vùng dữ liệu thôi :cheers1:
    :hmm: Vâng, tại vì cái con chuột của em hôm nay nó bị khìn. Tất cả các thao tác làm trên bàn phím. Tới cái Auto-filter để lọc thì chịu đứng.
    Ý của em là có tổ hợp phím tắt nào dùng trên bàn phím để xuất hiện khung lọc như click vào mũi tên hình tam giác không?

Trích dẫn Gửi bởi Trâu_KT
    Thanks!
    Ý bạn là sau khi bạn đã dùng chức năng AutoFilter rồi, bay giờ bạn muốn click vô hình tam giác mà ko dùng chuột chứ gì, quá dễ?
    Này nhé, bạn hay di chuyển con trỏ đến ngay ô Tam Giác đó (cái này bạn dùng chuột lên xuống, trái phải được chứ? Con trỏ ngay ô đó, thì bạn hày dùng đồng thời phím Alt + mũi tên đi xuống để sổ list trong tam giác xuống nhé. bái baiiiiiiiiii

- Alt + mũi tên xuống để đổ list xuống
    - Dùng Home, End để lên đầu hoặc xuống cuối.
    - Dùng chữ cái để tìm trong list nhanh.