Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Cách phát triển một trang web - Nhờ hội IT cho ý kiến.

http://www.phocanh.com.vn

Đây là công ty gia đình.

Hiện tại trang này còn sơ khai. Trang này có 3 mảng chính.

BAO muốn phát triển mảng thứ 2 là thiết kế xây dựng nhưng chưa biết làm cách nào ( trình độ IT còn non kém í mà hihihi )

Vì vậy mong các bác trong hội IT chỉ giáo vài lời vàng ngọc.

Mong các bác giúp cho ạ

p/s: Dĩ nhiên là có phí :cheers1:

Ðề: Cách phát triển một trang web - Nhờ hội IT cho ý kiến.

© 2005 Copyright by Pho Canh. Site Designed by FPT Communications.
    Best view with Internet Explorer 6+, Flash Player 6+, 1024x768 dimension.

Bác lại đùa anh em hay sao vậy bên bác thuê FPT làm Designed vì thế bên bác có thể yêu cầu họ làm lại cho tốt. Theo em ở trang Web này bác cần tham khảo ít ý kiến của các bác bên Mỹ Thuật " màu sắc, cách bố trí bố cục các liên kết quá đơn giản không có gì đặc sắc, " marqueen " bên bác quá lạm dụng hiệu ứng này. Một số trang khi liên kết với nhau không có sự thay đổi về bố cục. Đó là suy nghĩ của em có gì mong bác đừng trách nhé, nếu không ưng ý bác có thể cho ý kiến.

Pho Canh = Phố Cảnh, lúc mới đọc bài viết em cứ tưởng Phở Canh (tên 2 món ăn:sweatdrop chứ. Em chưa hiểu rõ yêu cầu của huynh Bao lắm, huynh muốn phát triển mảng Thiết kế và xây dựng theo chiều hướng nào? và có yêu cầu gì không? Vì em thấy bây giờ cũng có rất nhiều website để cho huynh tham khảo hoặc nếu cái website này của huynh do FPT design thì huynh có thể tham khảo ý kiến của họ, họ đã từng làm rất nhiều trong lĩnh vữ này nên vấn đề am hiểu cũng biết chút ít. Em có thăm qua website của huynh thấy cách phối màu và Marqueen bình thường rất phù hợp, đơn giản, dễ nhìn và đặc biệt là vào rất lẹ. Một website không cần phải cầu kì, hoa mỹ lắm điều quan trọng là nội dung và tính khả thi của nó. Huynh bao làm bên thiết kế xây dựng có lẽ vấn đề thẩm mỹ thì chắc chắn rành hơn tụi em rồi, nói chung mỗi một người có một gu thẩm mỹ riêng chẳng người nào giống người nào cả, huynh có thể nêu ra một ý tưởng để anh em có thể góp ý xây dựng thêm. Để hôm nào rảnh thì em kêu mấy đứa bạn đang làm bên thiết kế, bảo trì mạng liên lạc với anh vì dù sao nói chuyện ở ngoài cũng dễ và thoải mái hơn trong dd này :happy3::happy3:

Trích dẫn Gửi bởi Baocông
    http://www.phocanh.com.vn

Đây là công ty gia đình.

Hiện tại trang này còn sơ khai. Trang này có 3 mảng chính.

BAO muốn phát triển mảng thứ 2 là thiết kế xây dựng nhưng chưa biết làm cách nào ( trình độ IT còn non kém í mà hihihi )

Vì vậy mong các bác trong hội IT chỉ giáo vài lời vàng ngọc.

Mong các bác giúp cho ạ

p/s: Dĩ nhiên là có phí :cheers1:
    Đây là một trang Web tĩnh (html), nên tính năng sẽ rất hạn hẹp và khó phát triển, khó cập nhật cho gia chủ. Thông tin chỉ mang tính một chiều (từ Web đến người đọc).
    Nếu mục đích của anh chỉ đơn giản là có một địa chỉ, một trang giới thiệu về công ty thì như thế là ổn rồi, còn nếu nghĩ đến việc : Tin tức cập nhật, Báo giá, giao dịch, tương tác...có hỗ trợ thêm công cụ quản trị thì cần xây dựng trang web động (thường thì các cty Soft chuyên nghiệp lấy giá rất đắt ).

Anh nên nêu ra một số nhu cầu (mong mún của anh) về trang Web (có thể gửi link các trang mẫu khác mà anh thích) để mọi người tham khảo, góp ý thêm.

Nếu anh không gấp lắm thì trong tháng 8 em sẽ làm và gửi cho anh một trang web (với nhiều giao diện khác nhau để anh lựa chọn). Về phí thì: Cho bao nhiu nhận bấy nhiu
    :smilielol5::smilielol5:

Anh ơi theo em anh nên nhận đi em giới thiệu với bác một nhà mỹ thuật nhé với con mắt của dân mỹ thuật em đảm bảo trang Web ngon lành luôn. Ở trong diễn đàn có " sangmom83" dân mỹ thuật "sịn" đó bác muontennguoi ạh

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Theo quảng cáo của SND thì giá của IT4DKT là 10% so với giá thị trường.
    Theo Mướn thì giá vậy hơi kẹt.
    Đề nghị mức 30% giá thị trường. Chia ra: 10% công người viết, 20% lập quỹ.
    (Không hoá đơn nhé - chưa đăng ký kinh doanh mờ ) :iagree:
    Không hài lòng - Không trả tiền. Tuỳ hỷ.

Tuỳ theo host hổ trợ PHP hay ASP (là 2 món thông dụng) và hổ trợ data hay không (thông thường là có), mà nếu không hổ trợ data cũng chơi được như thường. Tuỳ cơ ứng biến.
    Có lẽ SND rành PHP. Nếu ASP thì còn có Mướn đây.

Túm lại: cỡ nào cũng chơi ráo. Muốn Flash thì chơi flash luôn.

Thiết kế: giá chợ đen chắc khoảng 200k/trang.
    (Bao xem lại giá FPT đã tính các trang của Bao).
    IT4DKT dụ khị Bao, vẽ ra chừng 5 trang thôi...

:cheers1:

OK bác Mượn tên đời. Hội IT4DKT sẽ làm dụ này cho anh bao: giá 30% thị trường: 20% lập quỹ IT4DKT, 10% cho người làm ún cafe...ẹc ẹc.
    Hội IT4DKT đâu òi, Dami, linhle, Âu, ....làm cho bác Bao đi nhé. Khi nào xong nhớ báo SND thu tiền.
    @Bao: Không ưng ý, no money!

Phải có hội ý cụ thể thì mới làm đc chứ chưa chi đã ầm ầm thế thì sao mà đc.
    Mà lão Bao phải okie đã thì anh em mới "xơi" chứ ^^!

Trích dẫn Gửi bởi Minh Com`
    Phải có hội ý cụ thể thì mới làm đc chứ chưa chi đã ầm ầm thế thì sao mà đc.
    Mà lão Bao phải okie đã thì anh em mới "xơi" chứ ^^!
    Bác Bao có không đồng ý trả tiền thì IT4DKT cũng làm cho bác ấy, bắt buộc nhận (còn dùng hay k là tùy mà) :smilielol5: . Để còn quản bá nữa chứ. Khi các "khác hàng" của IT4DKT khác iu cầu thì...ỉn ỉn :ibbanana: :ibbanana: nhận Money. :smilielol5:

Tất nhiên việc thực hiện phải có bài bản, sau khi IT4DKT ra đời đã. Còn cái kế hoạch ra đời IT4DKT đến giờ này vẫn chưa xong ...huhu....seo mà no enought time thế này!!!1:sweatdrop::sweatdrop:

Quan trọng là các bác cho cái giá tham khảo trước.
    Để BAO còn tính toán rồi báo cáo lại ông trùm chứ hihihiih
    Sẽ bàn với bác Mướn trong thời gian sớm nhất.
    Cám ơn các bác