Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Ðề: ĐẶt chế độ save tự động cho máy tính

Bạn vô ECLL: Tool => options=>Save=> chọn chế độ 1 phút nhé. Trong W cũng tương tự

Trích dẫn Gửi bởi Qua_Den82
    Bạn vô ECLL: Tool => options=>Save=> chọn chế độ 1 phút nhé. Trong W cũng tương tự
    Vậy là toàn bộ file cel đều được save tự động hả bạn hay mỗi file lại làm một lần như thế.

Trích dẫn Gửi bởi huongrainbow
    Vậy là toàn bộ file cel đều được save tự động hả bạn hay mỗi file lại làm một lần như thế.
    Chế độ này sẽ được lưu cho những lần sau, trừ phi bạn cài lại office. Bạn muốn bao nhiêu phút nó tự động lưu thì tùy chỉnh.

Cả file Excel và Word đều có một chỗ lưu này nè:

Tại mục Save Auto Recovery
    bạn đặt lại thơi gian.
    Cứ đúng bao nhiêu phút mà bạn đã cài mặt định là nó tự đôngk lưu bạn nha.Nhơ thư mục mà bạn cho nó lưu tụ dộng đấy.Chứ chừng bảo là tìm không thấy.

Trích dẫn Gửi bởi ngocchungkt2
    Cả file Excel và Word đều có một chỗ lưu này nè:

Tại mục Save Auto Recovery
    bạn đặt lại thơi gian.
    Cứ đúng bao nhiêu phút mà bạn đã cài mặt định là nó tự đôngk lưu bạn nha.Nhơ thư mục mà bạn cho nó lưu tụ dộng đấy.Chứ chừng bảo là tìm không thấy.
    Nhưng mà cái này ở thanh công cụ nào thế hả bạn mình nhìn mà chẳng biết là ở đâu cả?
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi lysucha
    Chế độ này sẽ được lưu cho những lần sau, trừ phi bạn cài lại office. Bạn muốn bao nhiêu phút nó tự động lưu thì tùy chỉnh.
    Mình có làm thế trong máy tính của mình đã đặt chế độ là 5 phút, thế mà khi mất điện nó vẫn mất toàn bộ từ ban đầu. Vậy mới cay cú chứ?

Nhưng mà cái này ở thanh công cụ nào thế hả bạn mình nhìn mà chẳng biết là ở đâu cả?
    Thật bất cẩn quá.Bạn vào Tool-->Option...->Tab Save nha.Chắc bạn làm được.

-----------------------------------------------------------------------------------------

Mình có làm thế trong máy tính của mình đã đặt chế độ là 5 phút, thế mà khi mất điện nó vẫn mất toàn bộ từ ban đầu. Vậy mới cay cú chứ?
    Trong bài số 2 đã nói rõ, bạn vào Tool -> Option -> Save.

Trích dẫn Gửi bởi ngocchungkt2
    Thật bất cẩn quá.Bạn vào Tool-->Option...->Tab Save nha.Chắc bạn làm được.

Trích dẫn Gửi bởi lysucha
    Trong bài số 2 đã nói rõ, bạn vào Tool -> Option -> Save.
    Sao cái dao diện của mình nó không giống củ ngocchungkt2 đưa ra nhỉ? Có mỗi dòng Save auo... thôi, và bạn ấy bảo là cả word và cel nên mình tưởng là ở chỗ khác. Nhưng mình thử đặt chế độ là 1 phút mà sao nó không save nhỉ?

Sao cái dao diện của mình nó không giống củ ngocchungkt2 đưa ra nhỉ? Có mỗi dòng Save auo... thôi, và bạn ấy bảo là cả word và cel nên mình tưởng là ở chỗ khác. Nhưng mình thử đặt chế độ là 1 phút mà sao nó không save nhỉ?
    Bạn này không phải khi cúp điện là nó lưu nagy chỗ mà bạn lưu tai liệu đâu.Cái chỗ luu của nó nè..Đường dân không đư bạn thông cảm nha.Bạn xem hình nè:

Tại mục Autorecover save location đó.
    Đường dẫn của file excel này bạn:C:-/Documents and Settings
    et\Application Data\Microsoft\Excel\

Bạn muốn xem những thư mục này thì bạn phải gõ bỏ thuộc tính ẩn:vào tool-->Tab View-->Check vào Shown hidden
    Đây là đối với FIle Excel còn File Word thì nó có khác chút it nên phải linh hoạt xíu là được

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối