Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Upanh chỉ bằng một cú Right Click.

ôm trước tôi giới thiệu với các bạn cách Upload ảnh thông qua trang Web, nhưng so với cách này thì vẫn chậm hơn nhiều.Bạn chỉ cần thấy ảnh ở bất kỳ đâu ở trang Web chỉ cần Right Click là ảnh đó là dô tài khoản của bạn, và cho bạn một nút bấm đê Lấy Code.

Các bạn thường xuyên truy cập vào Photobucket chắc các bạn thấy nhũng cái mục này chứ.Mỗi mục nó có những chắc năng riêng, như sau đôi xin trình bày phần Tools.Nó chứa những công cụ giúp cho chúng ta Upload siêu nhanh, tiết kiệm thời gian cho bạn.

Hãy lăn chuột xuống phần Uploading tools( Công cụ upload).Hãy nhấn vào Get it now.

Nó sẽ xuất hiện sang một trang mới.Nó nói là Addon này cho phép bạn kích chuột phải lên bất kỳ hình ảnh trên bất kỳ trang nào và upload nó trực tiếp lên tài khoản photobucket của bạn.Nó giúp cho bạn làm việc nhanh hơn và dễ hơn.
    Hãy nhấn vào Continue to Download.

Tiếp tục nó đưa cho bạn các điều khoản sử dung, nếu bạn chấm nhận thì hãy nhấn vào Accept and Install.

Xuất hiện cho bạn một cái hộp thoại, rồi nó sẽ chạy từ 4 đến 0 rồi sẽ xuất hiện chữ
    “Cài đặt ngay”

Tiếp tục là quá trình cài đặt
    Addon này lên trình duyệt của bạn.

Sau khi cài đặt xong thì bạn phải khởi động lại Firefox thì nó mới có tác dụng.

Sau khi khởi động lại, nó xác nhận là
    Addon đã cài đặt vào máy, hãy đóng nó lại.

Ðề: Upanh chỉ bằng một cú Right Click.

Bây giờ lang thang trên mạng mà gặp cái hình nào thì cứ
    Ritgh Click lên hình ảnh đó mà chọn như hình này.

Quá trình Upload diễn ra nhanh chóng, nếu làm việc này lần đầu thì nó đòi đăng nhập tài khoản lần đàu tiên,các lần sau không cần đăng nhập nữa.

Nhấn vào Link Codes sẽ xuất hiện các tùy chọn Code cho bạn chia sẽ, dán…

Hãy nhớ răng sau khi cài đặt thành công thì biểu tượng của Photobucket sẽ xuất hiện tại đây.

Bạn nào thấy tốc độ cải thiện thì
    Thank cho mình một phát nhen!

Cái này dùng cho danketoan up 1 hay vài hình thì nhanh nhỉ

Ặc, tưởng ổng post luôn trên bài hướng dẫn kia, hóa ra lại mở mới ra bài này, thảo nào mình theo dõi bên kia hoài mà hổng thấy hướng dẫn One Click.
    Dù đã xài chiêu này rùi những cũng phải thanks phuyen89 1 cái mở hàng lấy hên!

Trích dẫn Gửi bởi cnsvietnam
    Ặc, tưởng ổng post luôn trên bài hướng dẫn kia, hóa ra lại mở mới ra bài này, thảo nào mình theo dõi bên kia hoài mà hổng thấy hướng dẫn One Click.
    Dù đã xài chiêu này rùi những cũng phải thanks phuyen89 1 cái mở hàng lấy hên!
    Chào bạn, mình mới phát hiện từ một đường LINK ảnh, dời đoạn LINK về một khoảng như thế này:http://s497.photobucket.com/home/ngocchungkt2
    là có thể xem được toàn bộ Album nếu không có Private.Bạn xác nhận dùm có đúng không?Sợ rằng thử nghiệm máy mình nhiều khi nó không có khách quan.

:| thử cái xem thế nào

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Chào bạn, mình mới phát hiện từ một đường LINK ảnh, dời đoạn LINK về một khoảng như thế này:http://s497.photobucket.com/home/ngocchungkt2
    là có thể xem được toàn bộ Album nếu không có Private.Bạn xác nhận dùm có đúng không?Sợ rằng thử nghiệm máy mình nhiều khi nó không có khách quan.
    Ơ, thì vẫn xem được toàn bộ Album nếu để link trực tiếp như vậy mà. Máy nào cũng vậy thôi.
    Ví dụ album linh tinh của mình: http://s915.photobucket.com/home/thanhloctrung

Trích dẫn Gửi bởi cnsvietnam
    Ơ, thì vẫn xem được toàn bộ Album nếu để link trực tiếp như vậy mà. Máy nào cũng vậy thôi.
    Ví dụ album linh tinh của mình: http://s915.photobucket.com/home/thanhloctrung
    Thế mình viết một bài nữa ngăn chặn việc xem này,đồng thời bảo mật các ảnh trong Photobucket luôn, bạn thấy như thế nào?Đồng ý không, để mình chuẩn bị.

Còn làm như thế nào thì để LINK gián tiếp đâu, mở rộng xem nào?

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Thế mình viết một bài nữa ngăn chặn việc xem này,đồng thời bảo mật các ảnh trong Photobucket luôn, bạn thấy như thế nào?Đồng ý không, để mình chuẩn bị.

Còn làm như thế nào thì để LINK gián tiếp đâu, mở rộng xem nào?
    Để bảo mật thì chọn chế độ Private cho Album là được mà.
    Chọn All Album, ấn vào Edit ngay bên phải tên Album cần bảo mật - Sau đó chọn Private là được thui. Mình vừa để chế độ Private cho http://s915.photobucket.com/home/thanhloctrung rồi đó.

:daotac: Chưa xài bao giờ luôn, nhìn nhì nhằng quá cơ mất

:mocmui: Cần up lên dkt 1,2 hình vào upanh vậy là xong

Cái này có vẻ rất tiện nhờ...........:dangyeu: phuyen hum nào rảnh hướng dẫn chị cái nhỉ :hi:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối