Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Phục Hồi USB

Phục Hồi USB

Cái usb tôi làm ướt khi giặt đồ, buỏi sáng cắm vô máy còn hoạt động, nhưng tối thì ko thấy nhá đèn, người ta nói usb của tôi bị cháy, các bác nào có cách khôi phục cho nó hoạt động bình thường lại không? xin cám ơn

Ðề: Phục Hồi USB

có =tháo ra sửa ....hì

Cái USB này đã cháy chíp rùi. Bạn có thể thử bằng cách này nhe!'

Trên màn hình kích chuột phải vào mycomputer >trong ngữ cảnh chọn properties > hardware > device manager > disk drives > chọn ổ đĩa fláh srive > propertise.
    chọn bảng policies > optimize forperformance > ok
    tiếp theo mở maycomputer >kích chuột phải vào đĩa flash drive > fỏmat > chọn NTFS trong mục file system.... rùi các bước tiếp theo

Trích dẫn Gửi bởi phuocco
    Cái usb tôi làm ướt khi giặt đồ, buỏi sáng cắm vô máy còn hoạt động, nhưng tối thì ko thấy nhá đèn, người ta nói usb của tôi bị cháy, các bác nào có cách khôi phục cho nó hoạt động bình thường lại không? xin cám ơn
    có cách bạn ah nếu chỉ là USB 4g trở lại bạn sửa bằng cách mua cái mới còn nếu mắc tiền và quan trọng thì đem ra tiệm làm diện tử vi tính ay tỉ lệ thành công là 15%:quaylung:

Trích dẫn Gửi bởi huong son
    có cách bạn ah nếu chỉ là USB 4g trở lại bạn sửa bằng cách mua cái mới còn nếu mắc tiền và quan trọng thì đem ra tiệm làm diện tử vi tính ay tỉ lệ thành công là 15%:quaylung:
    Chỉ có 15% ít quá huongson nhỉ. Thế này thì mất hết dử liệu rùi. :roile:

Trích dẫn Gửi bởi lamquang111
    Chỉ có 15% ít quá huongson nhỉ. Thế này thì mất hết dử liệu rùi. :roile:
    cho dù có phục hồi dc thì dữ liệu cũng không còn dâu lamquang ah đừng cố gắng chi cho mệt.

nhiều người họ dùng active recovery để cứu dữ liệu sau phục hồi nhưng kết quả là dữ liệu cứu dc nhưng lại dùng không được vì vậy bỏ đi cho xong:xinloinhe::xinloinhe:

Rất tiếc bạn lại cắm vô máy tính . Nếu bạn sấy khô trước khi cắm máy tính thì sẽ không sao. Bạn đã làm cháy chip rùi rất khó sửa

Trích dẫn Gửi bởi toan_nd27
    Rất tiếc bạn lại cắm vô máy tính . Nếu bạn sấy khô trước khi cắm máy tính thì sẽ không sao. Bạn đã làm cháy chip rùi rất khó sửa
    mình đồng tình quan điểm này nếu USB mà bị ướt việc đầu tiên hãy tìm cách làm khô sau đó hãy cắm vào sử dụng sẽ không sao cả :roile:

Trích dẫn Gửi bởi huong son
    cách nầy của bạn độc chiêu nhưng không có khôi phục dữ liệu được :khoc:

Trích dẫn Gửi bởi tranthubk87
    Cái USB này đã cháy chíp rùi. Bạn có thể thử bằng cách này nhe!'

Trên màn hình kích chuột phải vào mycomputer >trong ngữ cảnh chọn properties > hardware > device manager > disk drives > chọn ổ đĩa fláh srive > propertise.
    chọn bảng policies > optimize forperformance > ok
    tiếp theo mở maycomputer >kích chuột phải vào đĩa flash drive > fỏmat > chọn NTFS trong mục file system.... rùi các bước tiếp theo
    cám ơn bạn, nhưng ổ đĩa fash không hiện lên khi cắm usb vào thì làm sao mình làm được như trên? :chetroi:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối