Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

tìm số liệu trong folder

- Mình tạo 1 folder sau đó tạo 5 file excell trong folder này có tên lần lượt là 1,2,3,4,5
    - trong 5 file excel đó file 1,3 có mã hàng là: HH-01-001 giờ giả sử mình không nhớ file nào có mã hàng đó. Mình mở đại file 2 lên sử dụng chức năng tìm kiếm Ctrl + H (tìm ở Wordbook) mà cun hông có. Vậy có cách nào để tìm mả hàng HH-01-001 mà không cần phải mở các file excell còn lại lên không???

Ðề: tìm số liệu trong folder

Bạn dùng chức shift +F5 xem thử bạn, khi mở 1 file excell lên thì thường là tìm được, bạn chú ý cho mình trường hợp gõ có dấu tiếng việt thì phải đúng kiểu gõ, bảng mã nhé bạn.

Trích dẫn Gửi bởi yen_kbnn
    Bạn dùng chức shift +F5 xem thử bạn, khi mở 1 file excell lên thì thường là tìm được, bạn chú ý cho mình trường hợp gõ có dấu tiếng việt thì phải đúng kiểu gõ, bảng mã nhé bạn.
    Cái này không phải đâu bác ah.Cái này là mở File lên rồi,sau đó mình dùng hộp thoại tìm kiếm,mình tìm mà,nhưng em thường sử dụng Ctrl+F để tìm.Chắc trong trường hợp của bạn phải mở các File rồi mới tìm được.

Có cách nào không mở file lên mà vẩn có thể tìm được không ạh. Mình thấy có người nói dùng chức năng file search j đó nhưng ko biết làm, các bạn ng6m cú thử coi có` dc ko/

Có cách nào để tìm ko ạh, mấy cao thủ cell giúp đở với

tại sao tìn iu không làm 5 file đó thành 5 sheet trong 1 file??? Như vậy tìm kiếm chỉ cần Ctrl + F và tìm kiếm trong ô whithin với các sheet và find what với các dữ liệu . Suy nghĩ nông cạn của em như thế tìn iu đừng cười nhoa :-*:-*

tìn iu ah. nếu để 5 file riêng thì hông có cách nào mà không phải mở từng file cho đến khi tìn iu may mắn tìm thấy đâu ạ. 70% True đóa !!!

Bạn thử dùng chức năng Search trong Explorer chưa, công cụ tìm kiếm theo tên file và theo nội dung trong file đó!

Trích dẫn Gửi bởi tamnt07
    Bạn thử dùng chức năng Search trong Explorer chưa, công cụ tìm kiếm theo tên file và theo nội dung trong file đó!
    Chỉ mình cách tìm đi bạn? Hình như chức năng này chỉ dùng để tìm tên 1 file hay 1 folder thôi chứ ko tìm dc số liệu dc chứa trong file đó đâu bạn.