Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Bị lõi gì đây.

Ðề: Bị lõi gì đây.

màu vàng:thiếu driver âm thanh và driver màn hình display

lỗi báo là tiếp xúc diện không tốt hoặc pin có thể chuă cài hỗ trợ qyan3 lý nguồn

Trích dẫn Gửi bởi huong son
    màu vàng:thiếu driver âm thanh và driver màn hình display

lỗi báo là tiếp xúc diện không tốt hoặc pin có thể chuă cài hỗ trợ qyan3 lý nguồn
    Cái câu 2 của anh em không hiểu,cái hình 1 là nó bị như thế mãi,cài Win lại vẫn bị thôi.Nhưng không biết là nó nị gì nưâ

ban cu cai drive lai la ok thoi ma
    (do qua trinh cai lai bạn van dung drive cu ma ban cho la dung do. nhung ban thu tim mot bo drive khác( la drive máy của bạn đó )cài vào xem. vì có thể drive của bạn bị lỗi rồi. chuc ban thanh cong.Minh cung bi nhu the roi- cu tin la minh khong nham,den khi co nguoi jup thi moi bit minh sai. a! mà khi cài xong bạn vào start/setting/control panel/sound.../sound.../place volum...-> click chon vao do->ok, thấy hiện hình cái loa ra taskbar là được

Trích dẫn Gửi bởi huyenbn
    ban cu cai drive lai la ok thoi ma
    (do qua trinh cai lai bạn van dung drive cu ma ban cho la dung do. nhung ban thu tim mot bo drive khác( la drive máy của bạn đó )cài vào xem. vì có thể drive của bạn bị lỗi rồi. chuc ban thanh cong.Minh cung bi nhu the roi- cu tin la minh khong nham,den khi co nguoi jup thi moi bit minh sai. a! mà khi cài xong bạn vào start/setting/control panel/sound.../sound.../place volum...-> click chon vao do->ok, thấy hiện hình cái loa ra taskbar là được
    Bầy giờ thì cài hoàn chỉnh nhơ phần mềm tìm Driver của huong son rồi.Nhung cái hình ấy vẫn còn,người mua máy không có Driver mới ác chứ,chứ làm gì àm Driver bị lỗi

cái kia là do tiếp xúc pin hoặc nguồn không tốt đa phần là do nguồn máy và pin không khớp nhau hư phần cứng nên em cài lại win cũng vậy thôi em thử tháo pin ra lau chân lại nhé

Bị thiếu Driver, sau khi cài Win sau mà không cài Driver card màn hình, âm thanh thì không nghe nhạc được đâu, nếu bạn không rành thì nhờ ại đó lam giùm, rồi từ từ mà nghiên cứu, hoặc vào google mà gõ "cách cài Driver cho thiết bị",v.v..

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Cái câu 2 của anh em không hiểu,cái hình 1 là nó bị như thế mãi,cài Win lại vẫn bị thôi.Nhưng không biết là nó nị gì nưâ
    em đem máy đó cắm lên mạng rồi cài teamviwer vao anh sẽ kiểm tra cho em phuyen nhé

Anh cho em hỏi: Nếu màn hình máy tính tự nhiên bị đổi sang màu, lúc vàng lúc sáng là bị sao ạ?

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Cho minh hỏi cái ảnh này nó bị thiếu cái gì:

Hình này 2 cái ? màu vàng là nó thiéu cái gi:
    cái này của em có 2 trường hợp:
    - Thứ 1 thiếu Driver
    - Thứ 2 cáp bị đứt không kết nối được
    cái hình mà màu vàng ấy là thiếu DRIVER đó em

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối