Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

máy bị vô hiệu chuột phải

các bác ơi , em lần đầu tiên bị cái vụ này, chuột phải của máy tính bị làm sao mà kích vào không có tác dụng gì cả,
    làm đủ cách rồi mà cũng đành bó tay, bác nào đã từng gặp vụ này giúp mình với

Ðề: máy bị vô hiệu chuột phải

Bạn thử lấy con chuột khác đang chạy tốt lắp vào rồi khởi động lại máy xem sao. Nếu chuột phải chạy được thì tốt nhất bạn thay chuột mới thôi

Trích dẫn Gửi bởi truongthon
    các bác ơi , em lần đầu tiên bị cái vụ này, chuột phải của máy tính bị làm sao mà kích vào không có tác dụng gì cả,
    làm đủ cách rồi mà cũng đành bó tay, bác nào đã từng gặp vụ này giúp mình với
    Đúng tigonluan có cách này nè

pác truongthon phải tốn tiền mua chuột mới rùi

Hihihiiiiiiiiiiiiiiiiii:bephuthuy:

không bạn à, chuột trái thì vẫn hoạt động bình thường, mình mới mua về được gần 1 tháng thôi, không biết bị lỗi gì nữa mà mình đã thử nhiều cách của các diễn đàn tin học rồi mà không được

Em ơi, chuột cắm Ps/2 hay usb thế.
    Nếu là PS/2 thì có nhiều khả năng là main có vấn đề. Cách tốt nhất là em mượn con chuột khác, cắm vào xem thế nào. Nếu nó chạy ổn thì là do chuột của em hỏng, và có thể là do ở trong bi( nếu dùng chuột bi) bị bẩn.
    Còn nếu nó vẫn thế, thì chắc là lỗi main rùi.

Bạn phải xác định chính xác là nút phải đã hỏng hay còn hoạt động được (lấy chuột khác thay vào), chắc chắn được rồi thì do bạn mới mua 1 tháng nên mang đổi chuột khác tại cửa hàng thôi, thường bảo hành 3-6 tháng mà

Trích dẫn Gửi bởi truongthon
    không bạn à, chuột trái thì vẫn hoạt động bình thường, mình mới mua về được gần 1 tháng thôi, không biết bị lỗi gì nữa mà mình đã thử nhiều cách của các diễn đàn tin học rồi mà không được
    Nếu như mua về 1 tháng, em thử thay chuột khác vào case chưa? Nếu nó chạy tốt thì em mang ra đổi. Mới mua 1 tháng thì vẫn đổi được mà. Riêng chuột thì hầu như 1 đổi 1 luôn đó.

chuột em đang xài là chuột usb, khi dùng chuột khác thì không có vấn đề gì,nhưng không hiểu tại sao chỉ mỗi chuột phải bị hư ?
    có phải là bị ai đó khóa rồi không?

Lúc trươc thì em có bị hư chuột trái do chỉnh cái tốc độ chuột qua Fast quá.Chú chuột phải thì hồi giờ chưa thấy hư bao giò mà chuột trái vẫn còn nên.:cuoiranuocmat:

chuột đó cầm đi máy khác có chạy bình thường không??
    nếu bình thường thì gỡ bỏ driver ra cài lại còn nếu không thí
    1....2....3....mua cái mới đi em

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối