Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: USB bị dính AuToRun

USB bị dính AuToRun

Chào các anh IT.Nghiệt nga thay cái USB của em nó củ tạo một cái File Autorun chứ thi hoa,việt lẫn lôn nhau.Ông bác sỉ ông không hề phát hiện ra.Mà xoá thì cũng không được.Nó cứ bào là nó đang được sủ dụng bởi một chương trình khác.Bực cả mình,các bác có cách nào diệt nó không.Chứ cứ FORMAT cái USB thét em chán quá rồi

Ðề: USB bị dính AuToRun

Trích dẫn Gửi bởi phuyen89
    Chào các anh IT.Nghiệt nga thay cái USB của em nó củ tạo một cái File Autorun chứ thi hoa,việt lẫn lôn nhau.Ông bác sỉ ông không hề phát hiện ra.Mà xoá thì cũng không được.Nó cứ bào là nó đang được sủ dụng bởi một chương trình khác.Bực cả mình,các bác có cách nào diệt nó không.Chứ cứ FORMAT cái USB thét em chán quá rồi
    có 2 cách làm như sau:
    cách 1: bạn chép dữ liệu USP ra ổ đỉa cứng rồi format USP, xong thì chép dữ liệu vào lại.
    cách 2: vào menu tool->Folder opption-> view chọn show hidden files and folders->OK, thao tác xong file autorun sẽ hiện ra bạn nhấn shift delte nó đi

Trích dẫn Gửi bởi lychicao
    có 2 cách làm như sau:
    cách 1: bạn chép dữ liệu USP ra ổ đỉa cứng rồi format USP, xong thì chép dữ liệu vào lại.
    cách 2: vào menu tool->Folder opption-> view chọn show hidden files and folders->OK, thao tác xong file autorun sẽ hiện ra bạn nhấn shift delte nó đi
    Không đâu bạn cái,máy mình vốn đã Show rồi,nó hiện ra chần ngần đó,xoá không bao giờ được bạn ơi.
    Cái thông báo cua nó ,giông như tài liệu Word mình đang mớ,mà mình lại Delete nó thì làm sao mà nó chịu được.

Cơ bản là máy của bạn đang dùng, hoặc máy mà bạn đã cắm usb bị virus. Chỉ có diệt tận gốc mới đc bạn ạ. Bạn có thể vào trang avira.com để tải phần mềm diệt virus miễn phí/

Trích dẫn Gửi bởi kelangtri
    Cơ bản là máy của bạn đang dùng, hoặc máy mà bạn đã cắm usb bị virus. Chỉ có diệt tận gốc mới đc bạn ạ. Bạn có thể vào trang avira.com để tải phần mềm diệt virus miễn phí/
    Mình nói là nói cho cái USB của mình cắm vào là lại lây cho máy ngưồ khác,nên mình muốn diệt ngay từ USB

Bạn cứ cài avira vào, nó sẽ xử lý máy bạn, xong nó sẽ xử lý cái usb của bạn. Thế là hết
    Trước đó nên remove bkav đi bạn nhé.

bạn format lại usb, sau đó tạo 1 file bất ký trên desktop. sau đó đổi tên file này thành autorun.inf( con virus này do bạn tạo nên hoàn toàn vô hại) rồi cắt dán vào usb vừa format. Mục đích là để đánh lừa con autorun thật, khi nó tấn công vào usb thấy đã có file autorun.inf rồi sẽ không tấn công nữa.

Trích dẫn Gửi bởi minhtrieupro
    bạn format lại usb, sau đó tạo 1 file bất ký trên desktop. sau đó đổi tên file này thành autorun.inf( con virus này do bạn tạo nên hoàn toàn vô hại) rồi cắt dán vào usb vừa format. Mục đích là để đánh lừa con autorun thật, khi nó tấn công vào usb thấy đã có file autorun.inf rồi sẽ không tấn công nữa.
    File bất kỳ này tạo bằng cái dạng nào,có thể tạo File dang *.txt rồi đổi tên được không minhtrieupro

Khi bạn gắn một USB đã bị dính con autorun thì nó lập tức lậy trên máy tính của bạn rồi. Khả năng nó sẽ viết lên Registry + (nếu có) chép một vài file ẩn lên từng ổ đĩa trên máy tính.

Do vậy, dù bạn có format USB bao nhiêu lần thì cũng thế mà thôi. Bạn phải xử thằng máy tính trước. Cách đơn giản là bạn kiếm cái đĩa CD có chứa phần mềm quét virus để chạy.

Những thao tác khác thì cần có một chút kinh nghiệm, bởi vì nếu làm ẩu, có khả năng phải cài lại máy.

Bạn thao tác như sau nhé:

- Vào start
    un. gõ: cmd
    - F: (chuyển đến ổ đĩa usb)
    - md autorun.inf (Nếu đoạn này tạo không được là bị nhiễm trước đó rồi đó)
    - cd autorun.inf
    - md .\con\ (hay là chỗ này đó)

*Chú ý usb phải format theo NTFS (fat32 thì không bít ngon không, vì họ khuyên như vậy)

==> sau khi có thư mục này thì usb sẽ tịt lun không autorun nữa. và có thể copy thư mục sang nhiều ổ khác nếu có

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối